Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: giúp em với !!!

trunghjeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking giúp em với !!!

thường ngày em ăn mì vào buổi sàng , nhưng 2 hôm trước em ăn bánh canh và 2 cái bánh bao , đến trưa em thấy mệt mỏi và chướng bụng , đầy hơi , khó tiêu hóa , đi cầu khó và ra phân đen nhỏ và kéo dài đến bây giờ ,có phải em bị rối loạn tiêu hóa không ạ? hay em bi gì .. làm thế nào để hết và tình trạng này kéo dài khoảng mấy ngày ạ? em xin cam ơn !!!

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

triệu chứng này cho thấy, bao tử của bạn đang gặp rắc rối, hoặc bạn gián tiếp gây nên (nếu lỡ bạn ăn phải bánh mì hoặc bánh bao không chất lượng), còn vấn đề rối loạn tiêu hóa thì cũng chưa chắc. Trước đó, bạn ăn đồ ăn như thế nào? Nếu như trc đó bạn ăn toàn đồ nóng thì đây là nguyên nhân dẫn đến tình trạng chướng bụng, đi cầu khó.
    Để không kéo dài lâu, bạn nên ra tiệm thuốc tây nói triệu chứng rồi họ bán thuốc uống vài liều là hết bệnh ngay. Trong bữa ăn, bạn nên bổ sung đồ mát hoặc bạn có thể ăn khoai lang, ăn bưởi để giúp đi cầu dễ nha.

luvlife's Avatar
    luvlife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cũng không có gì quá lo lắng nghe bạn.ăn bánh bao buổi sáng rất hây bị chướng bụng mà.trước hết bạn nên uống thử men tiêu hóa xem thế nào đã không ôn thì nên đi khám mua thuốc bạn nhé

trunghjeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cám ơn ý kiến của mọi người ạ