Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: giúp em với !!!

hieuk3t5 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question giúp em với !!!

em có triệu chứng ăn xong thừong hay bị đi đại tiện , sang dậy thường đau râm râm ở vung bụng , và hay sôi ruột , các triệu chứng này hay xảy ra xin anh chị cho em biết là em bị bệnh gì ở đương ruột .

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn hieuk3t5!

Triệu chứng của bạn làm tôi nghĩ nhiều là hội chứng ruột kích thích. Tuy nhiên, hội chứng ruột kích thích chỉ được chẩn đoán sau khi đã loại trừ tất cả các bệnh lí khác của đại tràng ví dụ như hội chứng lị, viêm loét đại tràng mạn tính.... nhờ vào sự không diện hiện của các triệu chứng như là đi cầu ra máu, đi cầu phân đen, sụt cân, sốt,.....

Tốt nhất bạn nên đi khám chuyên khoa tiêu hóa sớm để định bệnh chính xác nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng hết bệnh.

dragon_girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hehe..... mình cũng bị cái bệnh này nè. Bị từ lâu rồi cũng chẳng biết tại sao nữa, đi khám bác sĩ nói "HC ruột kích thích". Không ảnh hưởng gì sức khỏe hết nhưng hơi bị tất tiện , nhất là những lúc đang ở ngoài đường....huhu

Mà bạn có đi khám bác sĩ chưa ?? Hồi đó bác sĩ còn cho mình soi trực tràng nữa đó, sau khi tìm thấy kg có gì hết thì mới nói là bị bệnh này.