Kết quả 1 đến 5 của 5
    duchoangrocket Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post giup em ve benh tieu hoa

mấy tuần vừa qua em bị đau bụng, ngày đau 2 -3 đợt ,nếu đi cầu được thì cảm thấy không đau nữa ,còn không đi được thì cứ đau âm ỉ muốn đi cầu nhưng là đau nhẹ ,và phân lúc đi ngoài thì mềm mềm không như bình thường .tuân trước em có đi khám ,bác sĩ chỉ hỏi triệu chứng sơ sơ rồi bảo bị viêm dạ day rồi cho thuốc về uống . nhưng em đoc thấy trên mạng triệu chứng của em giống bệnh viêm đai tràng .vậy mong các anh chị tư cấn giùm xem thử em có bị viêm dại trang không hay bi viêm dạ dày như lời bác sĩ.!!!!!!!!!!!!!!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn duchoangrocket!

Triệu chứng đau bụng của bạn giảm khi đi cầu là dấu hiệu của tình trạng ảnh hưởng tới dại tràng. Tuy nhiên trong bệnh lí dạ dày đôi khi cũng có triệu chứng tuơng tự.

Hiện giờ nếu bạn uống thuốc trị viêm dạ dày à triệu chứng thuyên giảm đi nhiều đó chính là bằng cớ rỏ rằng cho thấy triệu chứng này của bạn là viêm dạ dày đấy. Bạn nên tuân thủ đầy đủ chỉ định của bác sỉ để bệh dược chữa lành tốt nhất nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn được nhiều sức khỏe.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn bao nhiêu tuổi ? Gia đình có ai bị viêm đại tràng không ? Phân bạn thấy có nhầy máu không hay chỉ sệt thôi ? Bạn uống thuốc bác sĩ cho có ết bệnh không ?

duchoangrocket Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em 19 tuoi .nha em khong co ai bi benh viem dai trang ca .phan chi nat thoi nhung khi doi nuoc thi no tan ra nhu quay bot ay.em uong thuoc cua bac si cho van chua khoi han lau lau van thay dau

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Thuốc uống thì bạn phải kiên nhẫn một chút, có thể tác dụng sẽ xuất hiện sau đó. Và lưu ý rằng bên cạnh việc uống thuốc cũng cần phải có chế độ ăn với những thức ăn dễ tiêu. Khộng nên chủ quan đã có thuốc rồi ăn uống tùy tiện có thể làm mất tác dụng của thuốc.