Kết quả 1 đến 4 của 4
    nhachai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp em giải đáp thắc mắc ạ

Dạ e chào bác sĩ
    Cho e hỏi là đi tiêu như thế nào được gọi là tốt là bình thường ạ? Lượng đi có phụ thuộc vào việc mình ăn ít hay ăn nhiều không? Tại vì theo e xem trên gg thì bảo là mỗi ngày đi 1l là tốt nên e có tâm lý nghĩ là ngày nào cũng phải đi, nếu mà không đi thì thấy không thoải mái ạ. Vì nhà e có di truyền bị trĩ và e cũng bị da thừa hậu môn( đã tiểu phẫu rồi) nên về việc đi tiêu e bị áp lực.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhachai Xem bài viết
    Dạ e chào bác sĩ
    Cho e hỏi là đi tiêu như thế nào được gọi là tốt là bình thường ạ? Lượng đi có phụ thuộc vào việc mình ăn ít hay ăn nhiều không? Tại vì theo e xem trên gg thì bảo là mỗi ngày đi 1l là tốt nên e có tâm lý nghĩ là ngày nào cũng phải đi, nếu mà không đi thì thấy không thoải mái ạ. Vì nhà e có di truyền bị trĩ và e cũng bị da thừa hậu môn( đã tiểu phẫu rồi) nên về việc đi tiêu e bị áp lực.
    Tốt nhất là tập thói quen đi tiêu mỗi ngày. Tuy nhiên có nhiều người theo sinh lí 2-3 ngày mới đi một lần, phân vẫn mềm và không có trở ngại gì thì vẫn được xem là bình thường. Bạn đừng áp lực quá, chỉ cần ăn nhiều rau xanh, trái cây và uống nhiều nước để thanh lọc thì việc đi tiêu cũng không có gì khó khăn đâu !

nhachai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ e vẫn tập đi ngày 1l, nhưng bữa trước có ăn trưa + đậu bắp thì hôm sau mới đi dễ đc ạ. Còn nếu mà ăn ít hoặc không ăn là không có cảm giác đi ngay. Tại e là sinh viên nên ăn uống không điều, có ăn bữa không. Vết mổ của e tuy đã mổ lâu nhưng nếu rặn mạnh nó lại hở lại rỉ máu nên việc đi ngoài e bị áp lực.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhachai Xem bài viết
    Dạ e vẫn tập đi ngày 1l, nhưng bữa trước có ăn trưa + đậu bắp thì hôm sau mới đi dễ đc ạ. Còn nếu mà ăn ít hoặc không ăn là không có cảm giác đi ngay. Tại e là sinh viên nên ăn uống không điều, có ăn bữa không. Vết mổ của e tuy đã mổ lâu nhưng nếu rặn mạnh nó lại hở lại rỉ máu nên việc đi ngoài e bị áp lực.
    Vẫn phải ăn uống đầy đủ nhé bạn, ăn như vậy dễ ảnh hưởng sức khoẻ lắm, mai mốt bệnh nặng còn khó trị hơn !