Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: giúp cháu với????

strawberryqeen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp cháu với????

năm nay cháu học lớp 10,là nữ,cháu đi đại tiện rất tốt trước đây,nhưng từ cuối năm lớp 9 đến nay việc đại tiện của cháu rất khó khăn,luôn phải rặn mỗi khi đi cầu,số lần đi không đều đặn như trước,hầu như không đau bụng trước khi đi mà cháu phải chủ động,vì vậy cháu thấy phân đen và cứng,cháu nghĩ đó gọi là phân chết vì nó có vẻ bị tồn đọng lâu ngày.cháu muốn hỏi bác sĩ đó là dấu hiệu của bệnh gì,nguyên nhân tại sao,trong khi cuộc sống của cháu vẫn bình thường,không có thay đổi gì lớn.cháu rất sợ bệnh này sẽ ảnh hưởng lâu dài đến sức khỏe và cs của cháu.mong các bác sĩ cho cháu cách chữa trị .cháu cảm ơn.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi strawberryqeen Xem bài viết
    năm nay cháu học lớp 10,là nữ,cháu đi đại tiện rất tốt trước đây,nhưng từ cuối năm lớp 9 đến nay việc đại tiện của cháu rất khó khăn,luôn phải rặn mỗi khi đi cầu,số lần đi không đều đặn như trước,hầu như không đau bụng trước khi đi mà cháu phải chủ động,vì vậy cháu thấy phân đen và cứng,cháu nghĩ đó gọi là phân chết vì nó có vẻ bị tồn đọng lâu ngày.cháu muốn hỏi bác sĩ đó là dấu hiệu của bệnh gì,nguyên nhân tại sao,trong khi cuộc sống của cháu vẫn bình thường,không có thay đổi gì lớn.cháu rất sợ bệnh này sẽ ảnh hưởng lâu dài đến sức khỏe và cs của cháu.mong các bác sĩ cho cháu cách chữa trị .cháu cảm ơn.
    Chào bạn strawberryqeen!

Triệu chứng của bạn chủ yếu là tình trạng thay đổi thói quen đi cầu, và tình trạng này đã kéo dài gần một năm. Nguyên nhân có thể do tình trạng thay đổi về chế độ ăn uống, tốt hơn hết bạn nên ăn nhiều chất xơ và ăn nhiều sữa chua để cải thiện vi sinh chúng. Và tốt nhất bạn nên đi khám chuyên khoa tiêu hóa để có thể tầm soát những nguyên nhân thực thể khác có thể gây ra tình trạng tương tự như trên chẳng hạn như polyp đại tràng.

Thân mến chào bạn!