Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: giúp em với :((

vjtng0_thisa0 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với :((

Năm nay em 16t , Trc' khi nghỉ hè, e đc 40 hay 42 cân gì đó nhưng dạo dần đây khi nghỉ hè chưa đc 1 thág e sút cân bh chỉ còn 36c7 . E lo lắng quá , em đag muốn béo lên trog dịp hè này mà bh lại bị sút cân như thế . Em ăn uốg vẫn như bình thường . Mọi người xem hộ em xem em có lsao k ạ. Em thấy rất lo, em xin cảm ơn !

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn vjtng0_thisa0

Triệu chứng sụt cân hoàn toàn không đặc hiệu cho một bệnh lí nào cả nên khó lòng nhận định là do nguyên nhân gì. Một số lớn trường hợp dây chỉ là một dấu hiệu bình thường, do rằng mỗi người có những mức chuyễn hóa cơ bạn khác nhau, làm cho người này dù ăn nhiều vẫn gầy hơn người kia và ngược lại.

Nếu có điều kiện bạn có thể tham khảo thêm ý kiến của bác sĩ chuyên khoa dinh dưỡng.

Thân mến chào bạn

vietkey2011's Avatar
    vietkey2011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi vjtng0_thisa0 Xem bài viết
    Năm nay em 16t , Trc' khi nghỉ hè, e đc 40 hay 42 cân gì đó nhưng dạo dần đây khi nghỉ hè chưa đc 1 thág e sút cân bh chỉ còn 36c7 . E lo lắng quá , em đag muốn béo lên trog dịp hè này mà bh lại bị sút cân như thế . Em ăn uốg vẫn như bình thường . Mọi người xem hộ em xem em có lsao k ạ. Em thấy rất lo, em xin cảm ơn !
    bạn quan tâm và chú ý hơn đến giờ giấc ăn uống và ngủ nghỉ của bạn,nó cũng là 1 phần rất lớn đến sự sụt cân cảu bạn đó.ngoài ra bạn có thể bổ sung thme vitamin C va B để tăng khả năng hấp thụ cho cơ thể hơn nhé.
    Thân
    [I]Cuộc sống sẽ trở nên thú vị và có ý nghĩa hơn nếu chúng ta biết quan tâm và chia sẻ[/I]