Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Em đi đại tiện

anhminh1232002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em đi đại tiện

Em đi đại tiện có máu. Bố em nói em bị nóng nên bảo em ăn nhiều rau cho mát trong người. Cũng có thể lắm, trước hôm em đi ngoài ra máu em ăn 2 đĩa thịt bê xào sả ớt. Thế là hôm sau, bị liền. Trước đó, em không bị.
    Nhưng em thấy, hôm em táo bón thì khi giấy vệ sinh mới có máu. Hôm tiêu chảy, nếu đi ngoài thấy rát đit, như là tại chất cay trong ớt làm rát đít, thì lại có máu. Có hôm em cũng chẳng bị đâu. Em nghĩ chắc là em táo bón, nên khi rặn mới bị rách đít, chảy, máu tươi. Có bài thuốc, ăn loại thảo dược nào chữa được bệnh này ạ? Bác sĩ có đoán bệnh này là gì không. Tây y thì sử dụng thuốc gì ạ?

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi anhminh1232002 Xem bài viết
    Em đi đại tiện có máu. Bố em nói em bị nóng nên bảo em ăn nhiều rau cho mát trong người. Cũng có thể lắm, trước hôm em đi ngoài ra máu em ăn 2 đĩa thịt bê xào sả ớt. Thế là hôm sau, bị liền. Trước đó, em không bị.
    Nhưng em thấy, hôm em táo bón thì khi giấy vệ sinh mới có máu. Hôm tiêu chảy, nếu đi ngoài thấy rát đit, như là tại chất cay trong ớt làm rát đít, thì lại có máu. Có hôm em cũng chẳng bị đâu. Em nghĩ chắc là em táo bón, nên khi rặn mới bị rách đít, chảy, máu tươi. Có bài thuốc, ăn loại thảo dược nào chữa được bệnh này ạ? Bác sĩ có đoán bệnh này là gì không. Tây y thì sử dụng thuốc gì ạ?
    Nếu bị trĩ hay nứt hậu môn mà đi Cầu ra máu tươi: Thì nên dùng Bài 2
    http://vn.360plus.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=31

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

táo bón là hiện tượng xảy ra khi ăn ít trái cây và chất xơ, ngồi 1 chỗ nhiều ít vận động, dẫn đến phân cứng, dễ làm chảy máu và gây bệnh trĩ.

Có phải bạn hay ngồi 1 chỗ nhiều ? nên vận động thêm và ăn chuối, bưởi đu đủ sau mỗi bữa ăn nhé, ít ít cũng dc nhưng fải có