Kết quả 1 đến 3 của 3
    virginsnow Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Điều trị viêm đại tràng?

Thời kì mới phát hiện mình có dùng thuốc tây khoảng 1 tháng thì thấy đỡ rất nhiều(lúc trước thì thường xuyên bị đau bụng, ăn xong là đau). Uống hết toa thuốc đó bs bảo ok thì khoảng 1 tuần sau thì mình bắt đầu đi lỏng hoặc bón(2-3 ngày mới đi 1 lần) nhưng ko còn ăn xong bị đau bung nữa. Mình có dùng thuốc tây ở chỗ khác thì khi uống thì đi ngoài bt , ko lỏng ko bón gì hết, rất thoải mái, nhưng khi dừng thuốc tầm 2 ngày sau thì bắt đầu bị lại.
    Hiện tại, mình đang dùng Đại tràng bảo nguyên mua ở tiệm thuốc tây do người quen giới thiệu kèm theo uống viên nghệ mật ong nhưng vẫn chẳng khá hơn tí nào, mình thường đi vào buổi sáng sau khi ngủ dậy và sau buổi ăn trưa, (cứ ăn xong nằm tầm 20' thì bắt đầu muốn đi, cảm giác bụng rất nặng và nó cứ ục ục, mình có cảm giác nó ko chắc chắc lắm, như có nước vậy) đi thì phân ko quá lỏng mà cũng ko quá cứng, phân sệt sệt, ko đến nỗi nát nhưng mình cảm thấy khá khó chịu và mệt mỏi sau khi đi, mình có cảm giác như nó chưa ra hết vậy.
    Mình ko biết có nên tiếp tục uổng loại thuốc này ko, vì mình thấy người ta ghi điều trị trong vòng 3-6 tháng, mình mới uống đc 1 tháng thôi. Nhờ bác sĩ cho mình ý kiến chữa dứt điểm căn bệnh này giúp mình với, mình mới bị chưa đc 1 năm ,mình ko muốn sống chung với nó cả đời đâu, hix

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Viêm đại tràng là 1 căn bệnh rất khó điều trị dứt điểm. Tốt nhất là bạn nên đi tái khám lại xem thế nào?

nilwerlove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Minh ở HCM,mình có thể giúp bạn trị dức điểm Viêm đại tràng. Nếu không hêt bồi thường lại cho bạn gấp 2 lần.
    Hy vọng được gặp bạn sớm.
    SĐT: 0927627137