Kết quả 1 đến 3 của 3
    caigiday Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đi tiêu có dính máu

đi tiêu có dính máu ở khối phân đầu tiên,một ít máu,lúc đầu hơi đặc,sau đó sền sệt,có khi nát,khi có cứt mũi,ngày chỉ đi một lần nhưng mình trung tiện rất nhiều lần,và lâu lâu cũng bị đi ngoài nhiều lần,mình đang hoang mang lắm,định đi soi đại tràng,nhưng có gây mê thì tốn kém quá,mình cũng đang điều trị dạ dày nhiễm hp nữa,mong mọi người có kinh nghiệm,hoặc bác sỹ có chuyên môn tư vấn giúp,xin chân thành cảm ơn!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi caigiday Xem bài viết
    đi tiêu có dính máu ở khối phân đầu tiên,một ít máu,lúc đầu hơi đặc,sau đó sền sệt,có khi nát,khi có cứt mũi,ngày chỉ đi một lần nhưng mình trung tiện rất nhiều lần,và lâu lâu cũng bị đi ngoài nhiều lần,mình đang hoang mang lắm,định đi soi đại tràng,nhưng có gây mê thì tốn kém quá,mình cũng đang điều trị dạ dày nhiễm hp nữa,mong mọi người có kinh nghiệm,hoặc bác sỹ có chuyên môn tư vấn giúp,xin chân thành cảm ơn!
    Chào bạn caigiday!

Triệu chứng của bạn không hề đơn giản và nhẹ nhàng đâu!

Đây là một tình trạng xuất huyết tiêu hóa dưới và rối loạn thói quen đi cầu. Ở đây rất có thể bạn bị hội chứng lị. Hội chứng li có rất nhiều nguyên nhân khác nhau của nhóm bệnh lí đại tràng có thể do bệnh nhiễm trùng hoặc một bệnh lí rối loạn miễn dịch hoặc u gây ra. Để chẩn đoán tốt nhất và có hướng điều trị đúng nhất thiết bạn phải tới bác sĩ để khám và nội soi nhé!

Thân mến chào bạn!

caigiday Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lucky_star Xem bài viết
    Chào bạn caigiday!

Triệu chứng của bạn không hề đơn giản và nhẹ nhàng đâu!

Đây là một tình trạng xuất huyết tiêu hóa dưới và rối loạn thói quen đi cầu. Ở đây rất có thể bạn bị hội chứng lị. Hội chứng li có rất nhiều nguyên nhân khác nhau của nhóm bệnh lí đại tràng có thể do bệnh nhiễm trùng hoặc một bệnh lí rối loạn miễn dịch hoặc u gây ra. Để chẩn đoán tốt nhất và có hướng điều trị đúng nhất thiết bạn phải tới bác sĩ để khám và nội soi nhé!

Thân mến chào bạn!
    cám ơn bạn rất nhiều,mình bị triệu chứng này cũng lâu rồi,đã từng nội soi đại tràng 2 lần,lần gần nhất là 17t7 2010,hai lần đều bt,nhưng mình là người hay lo lắng và cứ suy nghĩ đến bệnh gì là tự cho rằng mình bệnh đó nên tâm lý mình luôn nặng nề,mình sẽ tranh thủ đi soi đại tràng lần nữa để kiểm tra,quên nữa mình cũng đang bị bệnh trĩ nhiều năm rồi trĩ hỗn hợp vừa rồi soi trực tràng thì trĩ nội độ một,nếu có thời gian nhờ bạn tư vấn dùm nha,mình cảm ơn nhiều vì không biết bạn là thành viên hay bác sĩ.