Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Heracare

Chủ đề: đi ra máu !!!

smile09's Avatar
    smile09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Exclamation đi ra máu !!!

chào bác sĩ. Cháu là nam năm nay 22 tuổi. Hiện đang sinh sống ở nước ngoài. Cách đây 2 năm cháu có sang du học. Từ khi sang du học cháu bắt đầu có triệu chứng đi đại tiện ra máu. Trước ít giờ thì ra máu tươi theo giọt. Đi ngoài bình thường, k táo. k đau rát hậu môn. Tình trạng diễn biến cách nhau. không đều. bị thường kéo dài vài ngày và hết sau 1 thời gian dài lại bị. Cháu có để ý trước khoảng thời gian đó có sử dụng đồ ăn nhanh (gà rán, socola). cháu k fai là ng có tiên sử bị bệnh gì liên qan đến dạ dày, tiêu hóa. Dạo gần đây có thể do bị vậy mà cháu bị mệt như thiếu máu
    Việc khám chữa ở đây phức tạp và tốn kém. Bác sĩ có thể cho cháu gợi ý cũng như lời khuyên đc k ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi smile09 Xem bài viết
    chào bác sĩ. Cháu là nam năm nay 22 tuổi. Hiện đang sinh sống ở nước ngoài. Cách đây 2 năm cháu có sang du học. Từ khi sang du học cháu bắt đầu có triệu chứng đi đại tiện ra máu. Trước ít giờ thì ra máu tươi theo giọt. Đi ngoài bình thường, k táo. k đau rát hậu môn. Tình trạng diễn biến cách nhau. không đều. bị thường kéo dài vài ngày và hết sau 1 thời gian dài lại bị. Cháu có để ý trước khoảng thời gian đó có sử dụng đồ ăn nhanh (gà rán, socola). cháu k fai là ng có tiên sử bị bệnh gì liên qan đến dạ dày, tiêu hóa. Dạo gần đây có thể do bị vậy mà cháu bị mệt như thiếu máu
    Việc khám chữa ở đây phức tạp và tốn kém. Bác sĩ có thể cho cháu gợi ý cũng như lời khuyên đc k ạ
    Nhiều khả năng là bạn bị trĩ đấy. Cách tốt nhất nếu không đi khám và dùng thuốc được thì bạn phải ăn uống điều độ với các loại thức ăn giàu chất xơ, tránh các loại thức ăn nóng dễ gây táo bón. Ngoài ra chế độ sinh hoạt cũng phải năng động, không nên ngồi hay đứng lâu nhé !
    smile09 likes this.

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu mà thường xuyên như vậy thì đúng là khả năng bị trĩ cao.
    smile09 likes this.

Tag của Chủ đề này