Kết quả 1 đến 5 của 5
    nguyen96366 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đi phân không tự ra mà phải rặng mạnh

- Xin chào bác sĩ ! Em năm nay 17t và khoảng nửa năm gần đây thì có lần em có bị tiêu chảy và người nhà cho uống thuốc viên gì đen đen cacbon nhai ấy, nhưng em uống hơi nhiều, sau đó em google thì uống nhiều sẽ bị bón, và đúng là vài ngày sau em có bị bón nhưng kể từ đó đến nay thì mỗi lần muốn đi ngoài thì em phải rặng thật mạnh và khá khó đi, có khi em ngồi hơn 30p. Em có cảm giác như nó không còn tự đẩy phân mình ra nữa, mặc dù vẫn có cảm giác phân ở mông và muốn ra nhưng khi em rặng 1 tí thì không ra mà phải rặng thật mạnh. Cho em hỏi là em có bị bệnh gì không thưa bác sĩ

nguyen96366 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

không bác sĩ nào trả lời giúp em với ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nguyen96366 Xem bài viết
    - Xin chào bác sĩ ! Em năm nay 17t và khoảng nửa năm gần đây thì có lần em có bị tiêu chảy và người nhà cho uống thuốc viên gì đen đen cacbon nhai ấy, nhưng em uống hơi nhiều, sau đó em google thì uống nhiều sẽ bị bón, và đúng là vài ngày sau em có bị bón nhưng kể từ đó đến nay thì mỗi lần muốn đi ngoài thì em phải rặng thật mạnh và khá khó đi, có khi em ngồi hơn 30p. Em có cảm giác như nó không còn tự đẩy phân mình ra nữa, mặc dù vẫn có cảm giác phân ở mông và muốn ra nhưng khi em rặng 1 tí thì không ra mà phải rặng thật mạnh. Cho em hỏi là em có bị bệnh gì không thưa bác sĩ
    Hiện tại bạn đừng nên quá cố gắng rặn, dễ bị nứt hậu môn thêm. Cố gắng ăn nhiều rau thêm để nhuận trường thôi !

Dung gms Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thử thay đổi chế độ ăn xem sao, có khi bạn bị táo thôi

baoan98 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ăn uống kết hợp với tập thể dục thường xuyên bạn nhé, nhớ là phải đi khám để có phương pháp điều trị sớm nhất nhé, Chúc bạn nhanh khỏi bệnh