Kết quả 1 đến 8 của 8
    nam123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post đi ngoài...phân nhầy..

chào mọi người trong điễn đàn...em năm nay 17 tuổi roi...gần 2 tháng nay em đi phân lầy như nước mũi có lúc phân màu vàng xanh,có lúc phân màu đen mà nhầy lắm ,khoảng 2,3 hôm là em đi phân nhầy 1 lần,xói nước vô phân thì phân sui bọt lên ...cho em hỏi nó là bệnh gì ......có bị gì không

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cho mình hỏi thêm , ngoài triệu chứng như bạn kể trên bạn có kèm theo các triệu chứng khác như đau bụng , mót rặng , sốt gì nữa không ?
    :47:

không có sốt,đi ngoài vẫn bình thường không quá 3 lần ...lúc đi ngoài có đi bụng nhưng ít lắm,đau không âm ĩ...khoảng 2,3 hôm là bị vậy à..nếu không bị vậy phân có lúc dang nát,có lúc bình thường....hom nay em lại phận đen nhầy ,xói nước vào thì sủi bọt lên màu hơi vàng....em bị gì không...sức khỏe binh thường,,

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Tình trạng của bạn được xếp loại là tiêu chảy kéo dài phân kèm nhầy. Mới lúc đầu thì mình nghĩ rằng bạn có thể bị hội chứng lỵ nhưng nếu là hội chứng lị thì thường ở người lớn bệnh hiếm khi kéo dài hơn hai tháng. Đặc biệt bạn lại có thêm đấu hiễu đi cầu phân đen (là một dấu hiệu của xuất huyết tiêu hóa).

Trong trường hợp này thì mình nghĩ rằng bạn nên đi khám để có thể dược điều trị chính xác nhé!

Thân mến chào bạn!

nó có ảnh hưởng gì không .....em đi ngoài vẫn bình thường ....2,3 hôm em đi mới vậy....tk....em uống nước ích ...1 ngày uống nước tới 4 cốc nước...

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình trạng của bạn đã kéo dài gần 2 tháng , mình nghĩ tốt nhất bạn nên đi bệnh viện, bác sĩ khám trực tiếp và làm các xét nghiệm thì chẩn đoán chính xác hơn . Chúc bạn sức khỏe !!
    :47:

phân đen thì mới đây 2 ngày thôi......dạo này em suy nghĩ nhiều lắm...không biết có phải stress không nửa......em đi ngoài vẫn đi ngoài bình thường..em đọc trên wes có nói tiêu chảy là phải trên 3 ngày 1 lần mới gọi tiêu chảy..còn em vẫn bình thường...lâu lâu là đi phân nhầy màu vẫn bình thường...phân đen thì mới đây thôi.tk

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp của bạn có thể là kèm xuất huyết tiêu hoá thật, bạn nên đi khám chuyên khoa sớm sẽ tốt hơn, thân ^^