Kết quả 1 đến 4 của 4
    minhnguyen91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định đi ngoài phần đầu táo bón, vón cục phần giữa khuôn bình thường, đoạn cuối bé mềm

Chào bác sĩ và mn. Hơn 1 năm trước em bị hoảng loạn stress lo sợ bệnh std, hồi đó đau bụng lắm, viêm hang vị tá tràng xung huyết đã nội soi. Nội soi đại tràng không viêm, có trĩ nội độ 1. lúc đó bác sĩ nội soi đại tràng nói bị xoắn và tháo xoắn. Sau nhiều đợt dùng thuốc viêm dạ dày đông tây y kết hợp, nghệ nano, chè dây, vv em thấy dạ dày ổn, thỉnh thoảng ợ hơi thôi, vấn đề là gần đây em thấy đi ngoài bị ra giọt máu, thấm giấy vệ sinh có máu đỏ. Đi ngoài ngày 1-2 lần, mà từ hồi bị hơn 1 năm đến giờ em đi ngoài lúc nào cũng bị đầu rắn táo bón, phần giữa bình thường, đuôi dẹt nhỏ.
    Bây giờ em nên chữa ở đâu mà thế nào cho khỏi được, cứ luẩn quẩn táo bón, trĩ nội ra máu thế này mệt lắm ạ.

cskhtamsoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo mình thì bạn nên ăn nhiều rau, uống nhiều nước và chịu khó tập thêm thể dục. Như vậy kết quả chắc chắn sẽ hiệu quả bạn ah

minhnguyen91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ăn rau nhiều, uống nước nhiều thì ok, nhưng đúng là thể dục thì em lười. Vì công việc của em lại làm ca thất thường, lúc làm đêm, làm ngày, đợt làm nhiều làm ít nữa ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minhnguyen91 Xem bài viết
    Chào bác sĩ và mn. Hơn 1 năm trước em bị hoảng loạn stress lo sợ bệnh std, hồi đó đau bụng lắm, viêm hang vị tá tràng xung huyết đã nội soi. Nội soi đại tràng không viêm, có trĩ nội độ 1. lúc đó bác sĩ nội soi đại tràng nói bị xoắn và tháo xoắn. Sau nhiều đợt dùng thuốc viêm dạ dày đông tây y kết hợp, nghệ nano, chè dây, vv em thấy dạ dày ổn, thỉnh thoảng ợ hơi thôi, vấn đề là gần đây em thấy đi ngoài bị ra giọt máu, thấm giấy vệ sinh có máu đỏ. Đi ngoài ngày 1-2 lần, mà từ hồi bị hơn 1 năm đến giờ em đi ngoài lúc nào cũng bị đầu rắn táo bón, phần giữa bình thường, đuôi dẹt nhỏ.
    Bây giờ em nên chữa ở đâu mà thế nào cho khỏi được, cứ luẩn quẩn táo bón, trĩ nội ra máu thế này mệt lắm ạ.
    Chế độ ăn thì bạn đã biết rồi. Việc tránh táo bón thì phải tích cực, hạn chế vấn đề lười vận động bạn nhé. Bên cạnh đó, việc điều trị trĩ nội cũng phải thực hiện bằng cách dùng thuốc một thời gian nữa !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-05-2014, 08:59 AM
  2. THUỐC ĐỎ 1% Dùng để sát khuẩn vết thương ngoài da
    Bởi dangthi trong diễn đàn Dầu - Kem Bôi
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 07:48 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 09:28 PM
  4. Tránh sai lầm khi sử dụng thuốc sát khuẩn ngoài da
    Bởi quynhgiao trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0