Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Đi cầu ra máu

anhchuong4989 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đi cầu ra máu

Bác sĩ ơi. Em năm nay 22 tuổi .Em đã từng bị rối loạn đại tràng chức năng nhưng đã được bác sĩ trị khỏi khoảng 1 năm về trước.Hôm nay em đi cầu ra máu tươi. Phân ra trước sau đó là tới máu tươi chúng rơi từng giọt từng giọt nhưng em không cảm thấy đau. Em không biết bệnh cũ có tái lại không, hay là bệnh ung thư đại tràng Em sợ lắm. Em xin bác sĩ cho em lời khuyên.

Dr.Panda Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trả lời : Tôi muốn biết bạn có hay táo bón không, nếu có thì có thể bạn bị trĩ. Thường bệnh nhân bị trĩ ngọai có thể sờ thấy 1 khối trĩ sa ra ngòai mỗi khi đi cầu, trừ khi trị nội cần được khám hậu môn. Bạn tự xét lại xem gần đây bạn có bị đau quặn bụng và rối lọan đi cầu như trước đây không (giống triệu chứng rối lọan đại tràng chức năng mà bạn từng bị) thì mới nghĩ đi tiêu máu do bệnh cũ tái phát (nhưng rất hiếm bệnh này đi tiêu máu)
    Ở tuổi của bạn rất khó bị ung thư đại trực tràng. Cách tốt nhất là bạn nên đi khám, và làm nội soi đai trực tràng tìm tốn thương xuất huyết
    Thân mến
    Bác sĩ Gấu

Đi tiêu ra máu ? / Phòng mạch bác sĩ Gấu / Bo Cau Network - Mạng xã hội Bồ Câu - Chia sẻ blog, tin tức - Kết bạn, làm quen