Kết quả 1 đến 5 của 5
    viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Question Đau dạ dày hơn mười năm

Tôi bị đau bao tử hơn 10 năm nay, lúc đầu nội soi là loét bao tử (năm 1999). Đến nay (năm 2010) nội soi lại là: viêm sung huyết niêm mạc hang vị dạ dày. Tôi đã uống rất nhiều loại thuốc, từ thuốc Australi, Mỹ đến thuốc Việt Nam mà vẫn không khỏi (như thuốc Nexium 40 mg , Helipol 20 mg ...).

Nhờ các bạn chỉ cho tôi có loại thuốc đặc trị nào có thể chữa khỏi căn bệnh này , tôi xin chân thành cám ơn trước.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Ban nen di bac si kham mau xem co bi vi khuan xoan ( H. Pylori ) khong ? neu co thi phai tri vi se lam loet bao tu. Phai diet con vi khuan nay truoc thi moi chua khoi benh.

Nhungpharmacist Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chữa bệnh dạ dày

mình có 1 cách này. Bạn thử dùng dung dịch diệp lục xem, cái này làm cân bằng pH dạ dày, và hệ vi khuẩn đường ruột. Mình đã áp dụng hiệu quả cho anh trai mình. anh ý không tin vào sản phẩm này, nhưng hôm đó bị đau dạ dày quá, mình mới bảo là anh thích uống hay là thích đau? thế là bảo sẽ uống, mình cho uống 1 cốc đặc tầm 100ml, uống sau đó 1 phút, thì tự nhiên kêu lên: ô mẹ ơi, hết đau thật rồi. thế là từ đó cứ uống duy trì đều đặn, liều ít hơn, khi nào đau thì uống nhiều hơn, và h thì gần như k còn những cơn đau cấp tính như vậy nữa.

viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn bạn Nhungpharmacist nhé! Mình sẽ thử áp dụng!
    Mình nghĩ có phải bạn là dược sĩ không dzậy

Dr_Quynh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

@ Gửi bạn Nhungpharmacist:

Thông tin bạn nói khá thú vị. Tôi cảm thấy rất quan tâm tới thông tin của bạn. Bạn có thể nói kĩ hơn về dung dịch diệp lục đó được không?

(Mua ở đâu, tên trên thị trường là gì ?
    Anh trai bạn đã dùng bao lâu ?
    Anh trai bạn đã được chẩn đoán bằng nội soi dạ dày - tá tràng trước khi điều trị hay chưa ? Kết luận chẩn đoán là gì ? )

Cảm ơn bạn nhiều nhé !

@ Gửi bạn Viet_nguyen:

Nếu bạn có thử áp dụng phương pháp trên, mong bạn thông báo về hiệu quả của phương pháp trên đối với bạn, cho mọi người cùng tham khảo với nhé.

Cảm ơn bạn rất nhiều !