Kết quả 1 đến 2 của 2
    quachhoangtam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau bụng nhiều ngày, khó tiêu

Chào Bác si, tôi là nam, 23 tuổi, cách đây 1 tuần tôi bị sot, khi hết sot thi tôi lại bị đâu bụng liên tục 3 ngày nay, ăn thì không nổi, bụng càng đối thì lại càng đau nhung cang ăn vào thì lại càng muốn non ra, rất khó chịu, mệt moi. có vài lần mũi tôi còn bị chảy máu. tôi không biết là mình bị gì. xin bác sĩ tư vấn giúp.

Cám ơn bác sĩ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi quachhoangtam Xem bài viết
    Chào Bác si, tôi là nam, 23 tuổi, cách đây 1 tuần tôi bị sot, khi hết sot thi tôi lại bị đâu bụng liên tục 3 ngày nay, ăn thì không nổi, bụng càng đối thì lại càng đau nhung cang ăn vào thì lại càng muốn non ra, rất khó chịu, mệt moi. có vài lần mũi tôi còn bị chảy máu. tôi không biết là mình bị gì. xin bác sĩ tư vấn giúp.

Cám ơn bác sĩ
    Chào bạn!

Triệu chứng mà bạn mắc phải có thể là rối loạn tiêu hóa trong hội chứng dạ dày tá tràng. Bệnh có rất nhiều nguyên nhân khác nhau nhưng nhìn chung đa số các trường hợp sẽ có thể tự giới hạn. Nếu như bạn có dùng kháng sinh trước đó thì triệu chứng này có thể là biểu hiện của tình trạng loạn khuẩn do kháng sinh.

Bạn có thể ăn thêm nhiều chất xơ và sữa chua để làm cho triệu chứng thuyên giảm nhanh hơn.

Vấn đề thứ hai là tình trạng chảy máu cam. Đây là một dấu hiệu rất nguy hiểm thuọc chuyên khoa tai mũi họng, được chia thành hai nhóm là chảy máu mũi trước và sau với những nhóm nguyên nhân khác nhau. Thông thường hay gặp là chảy máu mũi trước do thành mạch máu bị suy yếu do viêm hoặc do thời tiết quá khô. Đối với vấn đề này bạn cần phải đến bác sĩ chuyên khoa tai mũi họng để dược khám và định bệnh chính xác tránh tình trạng chảy máu cam tái diễn.

Mỗi khi chảy máu cam bạn cần phải bóp mũi thật chặt ở cánh mũi hai bên và sau đó lấy bông gòn nhét mũi để tránh máu chảy quá nhiều.

Thân mến chào bạn.