Kết quả 1 đến 2 của 2
    manhtrung321 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau bụng đi ngoài thường xuyên ? Mong chỉ giúp

Các bác sĩ cho em hỏi , Mình có các triêu chứng sau không biết là bị bệnh gì :
    1. Mình thường xuyên bị đau bụng đi ngoài , mỗi ngày đi ngoài thường >5 lần, Thường thì sau khi ăn sáng, sau khi ngủ dậy mình thường phải đi ngoài và đặc biệt đi xong mình vẫn có cảm giác đau bụng đi ngoài. Khi mình đã dau bụng đi ngoài thì thường đổ vã mồ hôi và không thể nhịn được , phải lập tức đi ngày ko thể nhịn dù là 5phút
    2. Mình thường hay mỏi vai gáy, nhức cổ, và kèm theo là đau nữa đầu phải, mỗi khi bị vậy là cảm giác rất mệt mỏi, hoa mắt và kèm theo nhức đầu, ,mệt mỏi không muốn làm bất cứ việc gì.

Mong mọi người tư vấn dùm mình trước khi đi Bác sĩ vì mình cũng thường xuyên phải đi làm ...

pk_phuhauduong's Avatar
    pk_phuhauduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Arrow

Đau bụng đi ngoài thường xuyên ? Mong chỉ giúp
    Các bác sĩ cho em hỏi , Mình có các triêu chứng sau không biết là bị bệnh gì :
    1. Mình thường xuyên bị đau bụng đi ngoài , mỗi ngày đi ngoài thường >5 lần, Thường thì sau khi ăn sáng, sau khi ngủ dậy mình thường phải đi ngoài và đặc biệt đi xong mình vẫn có cảm giác đau bụng đi ngoài. Khi mình đã dau bụng đi ngoài thì thường đổ vã mồ hôi và không thể nhịn được , phải lập tức đi ngày ko thể nhịn dù là 5phút
    2. Mình thường hay mỏi vai gáy, nhức cổ, và kèm theo là đau nữa đầu phải, mỗi khi bị vậy là cảm giác rất mệt mỏi, hoa mắt và kèm theo nhức đầu, ,mệt mỏi không muốn làm bất cứ việc gì.

Mong mọi người tư vấn dùm mình trước khi đi Bác sĩ vì mình cũng thường xuyên phải đi làm ...

Trả lời:

Nếu bạn có thêm triệu chứng sợ lạnh, sợ tắm nước lạnh, đêm ngủ hay phải đắp chăn qua bụng, hay sôi bụng đi cầu vào sáng sơm, chườm ấm bụng hay là bôi dầu nóng vào vùng rốn thấy dễ chịu, lưng đau ê ẩm, chân gối mỏi thì có thể bạn đang mắc chứng Tỳ Thận Dương Hư(một chứng bệnh của Y Học Cổ Truyền).Bạn nên đi khám và chịu khó uống thuốc Bắc 1 tgian là sẽ hết thôi!
    [COLOR="Blue"][URL="http://dongynet.com/f/showthread.php?t=94"]"SỐNG TRÊN ĐỜI SỐNG CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG"[/URL][/COLOR]