Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đau bụng

hoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Đau bụng

Thưa bác sĩ , em hay bị đau bụng khi ăn thức ăn có dầu mỡ , ăn sữa chua cũng bị ( sau khi đi đại tiện thì hết ).Có cảm giác buồn nôn , hay ợ hơi ( ăn hay ko ăn cũng bị ). Khoảng 4-5 ngày mới đi đại tiện 1 lần ( bụng rất đau và to căng ra, vừa táo bón , vừa tiêu chảy , có phân sống nữa, thường có 3 giai đoạn : giai đoạn 1 (táo bón),giai đoạn 2 ( bình thường), giai đoạn 3 (tiêu chảy) )sau 3 giai đoạn thì trở lại bình thường ko đau bụng nữa (ngày xưa lúc còn nhỏ ,5-6tuổi , lâu lâu cũng bị như vầy khoảng 2-3 tháng bị 1 lần). Em học ngành IT ngồi máy tính gần như nguyên ngày,ăn uống ko điều độ lắm ( nhiều lúc bài vở nhìu wá nên bỏ ăn lun )
    Có phải em bị rối loạn tiêu hoá ko Bác sĩ ? Em phải làm gì với căn bệnh này ?
    Em xin cám ơn.

luvlife's Avatar
    luvlife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

rối loạn tiêu hóa thì đung rùi.tuy nhiên nếu chỉ thông thường thì không sao cả co điều mình thấy bạn có vấn đề về việc hấp thu chất.
    bạn đã đi khám chưa?bạn nên đi vì vấn đề naỳ không bt đâu naz.hơn nưa mình thấy bạn có hiện tượng trào ngược tă từ dạ dày đó.

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

quá trời triệu chứng, nên đi khám sớm nha bạn, bụng nó biểu tình ở cấp độ 5 rồi đó

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Trường hợp của bạn là rối loạn tiêu hóa. Một lời khuyên cho bạn trước khi đi bác sĩ là việc thay đổi thói quen ăn uống: ăn ít dầu mỡ và nhai kỹ trước khi nuốt. Nếu bạn đi bác sĩ sẽ được kê các loại thuốc chống đầy hơi, men tiêu hóa, điều hòa dạ dày, v.v...