Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: đau bụng

gryffjndor Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đau bụng

các bác cho em hỏi một chút.mẹ em bị đau bụng vùng trên rốn.cứ thỉnh thoảng lại đau theo từng cơn.lúc đầu cứ tưởng là bị đầy hơi nhưng uống thuốc vẫn ko thấy đỡ.mẹ em đau đc 2 ngày rồi.mẹ em có thể bị gì ko bác sĩ

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ái chà !

Bạn mà tả như vậy thì có rất nhiều nguyên nhân đó nha:

Nguy hiểm nhất là viêm ruột thừa: đầu tiên nó sẽ đau quanh rốn , sau đó lan xuống 1/4 dưới bên phãi (hố chậu phải) ,, kèm theo đó có sốt nhẹ, có tiệu chảy.... nếu diễn tiến giống như vậy là phải cho mẹ bạn nhập viện liền, còn nếu cứ đau quanh rốn mà không la đi đau hết là không phải.

Thứ 2 , có thể là do viêm dạ dày.

Thứ 3 , là rối loạn tiêu hóa, mấy ngày nay mẹ bạn có ăn thức ăn gì lạ không ? Có nôn ói gì không?

Và nhiều nguyên nhân khác. Cách tốt nhất bây giờ là đi khám bệnh ở bệnh viện đi bạn, bác sĩ sẽ khám và cho làm xét nghiệm, có như thế thì mới chẩn bệnh được.

Thân.

gryffjndor Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

rối loạn tiêu hóa chắc là ko phải vì mấy ngày nay em cũng ăn như vậy.có lẽ là do viêm,chắc phải đi khám rồi .cảm ơn bác nha

ÂnÂn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em hay bị đau bụng,khó tiêu, ợ hơi. Xin cho em biết em bị gì vậy?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Những triệu chứng mà bạn kể trên đây là những triệu chứng rất chung chung, hay gặp ở các bệnh về dạ dày và tá tràng, để có thể xác định rõ hơn cần cung cấp thông tin thêm
    :47: