Kết quả 1 đến 3 của 3
    quynhhoahd Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau bụng nhiều ngày cần bác sĩ giúp đỡ

Xin hỏi bác sĩ : tôi bị đau bụng đã gần 1 tuần nay, không đau quặn bụng chỉ đau nhẹ, nằm thì không thấy đau nhiều nhưng khi ngồi thì đau bụng kèm theo tức ngực, khó chịu, một ngày đi ngoài khoảng 3 lần, mới ăn no thì đau tức nhiều, khi đói thì đỡ hơn.
    Xin hỏi bác sĩ : tôi bị làm sao, có cách nào chữa trị không và chữa trị như thế nào?
    Rất mong trả lời sớm. Xin cảm ơn!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn quynhhoahd!

Tình trạng đau bụng của bạn là một tình trạng đau bụng kéo dài, nó có rất nhiều nguyên nhân và cần phải sử dụng nhiều thủ thuật để chẩn đoán bệnh. Do trong thư bạn không đề cập tới tuổi tác và bạn có tiêu chảy hay không (bạn chỉ đề cập là bạn một ngày đi ngoài ba lần và không nói tính chất phân).

Tuy nhiên nhìn chung thì mình chẩn đoán sơ bộ là bạn bị viêm dạ dày ruột. Thông thường tình trạng này ở người lớn thường tự giới hạn (bây giờ bạn có thể đợi thêm ba ngày nữa xem sao, triệu chứng có thể tự hết). Nhưng do để an toàn nhất cho bạn và tiện lợi cho bạn thì mình nghĩ bạn nên đến phòng khám tư để dược diều trị đúng bệnh nhé!

Thân mến chào bạn! Chúc bạn mau chóng khỏe mạnh nhé!

quynhhoahd Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation

Cảm ơn bác sĩ đã trả lời.
    Cho tôi hỏi thêm: tôi đang ở khu Mễ Trì - Từ Liêm thì nên đi khám ở phòng khám tư nào, ở đâu?