Kết quả 1 đến 4 của 4
    babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Đầy bụng buồn nôn trong vòng 1 tháng không đỡ :( Mong bác sĩ giúp

Thưa bác sĩ, 2 tháng trước em có tẩy giun và sau khi tẩy giun thì ăn uống rất tốt , lúc nào cũng thèm ăn và lên được 4 cân, nhưng tự nhiên 1 tháng gần đây em liên tục bị đầy hơi ở bụng, ăn vào là buồn nôn.
    Em có ra hiệu thuốc hỏi và được bác sĩ cho dùng thuốc Modom, 1 2 ngày đầu sau khi dùng thuốc ăn uống có đỡ hơn 1 chút nhưng vẫn hơi có cảm giác buồn nôn. Em ngưng dùng thuốc là lại đâu vào đấy. Bác sĩ giúp em với ạ. Liệu có phải em bị bệnh gì ko?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi babyonemoretime Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, 2 tháng trước em có tẩy giun và sau khi tẩy giun thì ăn uống rất tốt , lúc nào cũng thèm ăn và lên được 4 cân, nhưng tự nhiên 1 tháng gần đây em liên tục bị đầy hơi ở bụng, ăn vào là buồn nôn.
    Em có ra hiệu thuốc hỏi và được bác sĩ cho dùng thuốc Modom, 1 2 ngày đầu sau khi dùng thuốc ăn uống có đỡ hơn 1 chút nhưng vẫn hơi có cảm giác buồn nôn. Em ngưng dùng thuốc là lại đâu vào đấy. Bác sĩ giúp em với ạ. Liệu có phải em bị bệnh gì ko?
    Bạn ra hiệu thuốc hỏi thì chỉ có dược sĩ bán thuốc chứ không phải là bác sĩ đâu. Đây chỉ là thuốc chữa trị triệu chứng chứ không điều trị bệnh nguyên. Tôi nghĩ bạn có khả năng bị trào ngược. Tốt nhất là đi khám để có toa thuốc đầy đủ nhé !

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn có triệu chứng như trào ngược dạ dày, hay bị đầy bụng, nôn, buồn nôn, đây là bệnh mãn tính phải kiên trì điều trị mới khỏi đc, trước mình có dùng 1 loại đông y tỳ bách thảo, trị trào ngược dạ dày khá ổn, bạn xem dùng thử thế nào

nguyenbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Triệu chứng kéo dài 1 tháng mà không đi khám bs hả? Chả hiểu là bạn giỏi chịu đựng hay liều lĩnh nữa. Tốt nhất là đi khám bạn nhé, xét nghiệm đầy đủ cho yên tâm, chứ ngồi đoán thì ko ra bệnh đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-05-2015, 10:03 AM
  2. mong bác sĩ tư vấn giúp cháu
    Bởi all.blue trong diễn đàn Ung Bướu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-08-2013, 06:32 PM
  3. Liệu đã có thai hay chưa ạ? Mong bác sĩ giúp em với !
    Bởi kukuthoan trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-07-2012, 10:15 AM
  4. Mong bác sĩ giúp đỡ cháu
    Bởi cocchammamruoc trong diễn đàn Nội Tiêu Hóa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-10-2011, 04:26 PM
  5. Mong các bác sĩ vào giúp e
    Bởi Lady161 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-02-2011, 09:05 PM

Tag của Chủ đề này