Kết quả 1 đến 11 của 11
    eddytran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Con mắc bị gì vậy bác sĩ?Giúp con với!

Con năm nay 21 tuổi, nam, cao 1m70, nặng 50kg. Khoảng 5 tháng nay con thường xuyên bị đau ở phần bụng trên, vùng hạ sườn, đầy hơi, khó tiêu. Con rất hay bị tiêu chảy, phân thường sống, có mùi hôi tanh, kèm theo chất nhầy nhầy. Đi ngoài mỗi ngày 1 – 2 lần, đại tiện rất khó, hậu môn co thắt. Con thường có cảm giác đầy hơi ở bụng trên, hơi tức ở ngực. Đôi khi lại ợ hơi, mắc ói, nhưng không có ợ chua. Con đã uống rất nhiều thuốc, điều trị nhiều nơi, hao tốn rất nhiều tiền của nhưng bệnh tình vẫn ngày một trầm trọng hơn.

- Bệnh khởi phát cách đây khoảng 5 tháng. Hôm đó sau khi ăn ở một quán lề đường, con bị tiêu chảy rất dữ dội.Uống bao nhiêu thuốc cũng không cầm. Con nhập viện, lấy máu để xét nghiệm sinh hóa và huyết học, siêu âm, bác sĩ kết luận con bị VIÊM DẠ DÀY – RUỘT. Con hỏi là cấp tính hay mãn tính thì được trả lời là cấp tính.

- Bệnh viện kê đơn thuốc, con uống thuốc hết toa thuốc đó, cơn tiêu chảy cũng bớt. Nhưng kể từ đó con thường xuyên đau ở phần bụng trên và rất hay bị tiêu chảy.

- Con đi khám lại tại phong khám của một bác sĩ, sau khi siêu âm, bác sĩ kết luật con bị VIÊM ỐNG TIÊU HOÁ. Con lấy thuốc và uống theo đơn của bác sĩ một thời gian nhưng bệnh vẫn không thuyên giảm

- Con tái khám lại bác sĩ này, siêu âm lại một lần nữa. Bác sĩ kết luận con bị VIÊM ĐẠI TRÀNG.Con chuyển sang điều tri viêm đại tràng một thời gian dài, cả Đông lẫn Tây y, ăn uống rất cẩn thận, nhưng chưa một ngày nào con thấy dễ chịu trong bụng cả.Ở nhà mẹ con cũng bị viêm đại tràng mãn tính nhưng uống thuốc đó lại có tác dụng, sinh hoạt vẫn rất bình thường, và cùng không gầy ốm.

- Con quyết định đi khám lại một lần nữa. Con đến Bệnh Viện Đa Khoa Thủ Đức, bác sĩ cho siêu âm, và trên phiếu siêu âm có kết luận “SA bụng bình thường” . Bác sĩ gợi ý con đi xét nghiệm KÝ SINH TRÙNG, vì nghi ngờ con bị nhiễm ký sinh trùng.

- Con được giới thiệu đến phòng mạch của một bác sĩ chuyên khoa về ký sinh trùng, sau khi xét nghiệm máu và phân, trên phiếu kết quả xét nghiêm máu có kết luận: STRONGYLOIDES 1/800, và bác sĩ kết luận con bị nhiễm GIUN LƯƠN.

- Toa thuốc cho con gồm 3 viên thuốc màu trắng, mỗi viên giá 100 ngàn đồng. Bác sĩ nói uống một lần sẽ khỏi. Con làm theo đúng lời dặn của bác sĩ. Nhưng uống thuốc đó cả tuần nay rồi mà con thấy bệnh vẫn như trước, không cải thiện được tí nào.

- Con tái khám thì bác sĩ nói bệnh của con khó lắm, có lẽ không chỉ bị nhiễm giun, cần có thời gian theo dõi. Rồi con được cấp 1 đơn thuốc khác, gồm men tiêu hóa và kháng sinh đường ruột, những loại thuốc mà con đã uống rất nhiều trước đây.

Hiện giờ con rất hoang mang và lo lắng, bệnh tình ngày một nặng thêm, thân thể ngày càng gầy yếu. Con phải làm sao đây bác sĩ,con còn trẻ, còn rất nhiều dự định trong tương lai, nhưng bệnh tình hành hạ làm con rất khổ sở, chán nản, thất vọng.

Xin bác sĩ cho con biết con bị bệnh gì, và hướng điều trị như thế nào.Con biết ơn bác sĩ nhiều lắm.
    Lần sửa cuối bởi Loire, ngày 17-10-2009 lúc 09:04 PM.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Cố gắng lên bạn ơi, bệnh tình sẽ khó qua nếu đầu óc bạn luôn thiểu não, bi quan, mất niềm tin vào cuộc sống. Vì từ đó sẽ chán ăn, ngủ ko được ---> cơ thể ngày càng suy nhược, mất đề kháng, dẫn đến nhiều bệnh khác.

Hãy tươi tỉnh lên.

Chú ý: bệnh nặng ko nên khám ở các phòng khám tư mà hãy đến 1 bv thật lớn và uy tín, thà tốn tiền 1 lần bạn à, so với số tiền của bạn đã bỏ ra thì cũng thế thôi, để lâu còn mất thời gian và hại cơ thể thêm.

Thuốc trị giun phải uống khi bụng đói, đó là nguyên tắc, giun sẽ ăn thuốc và chết, xác giun thải ra qua đường hậu môn. Nếu ăn no rồi uống như bao loại thuốc khác thì giun cũng no, giun ko ăn thuốc, giun ko chết, bệnh ko khỏi.

Nhớ nhé, hãy tươi tỉnh lên, đừng bi quan, tìm 1 bv lớn và 1 bs tốt, nghe theo lời dặn bác sĩ và theo đến hết tiến trình điều trị. Chúc bạn mau qua kiếp nạn này. Có thông tin gì cứ báo lên forum nhé.

ocvit's Avatar
    ocvit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Đến bệnh viện lớn

Đúng đó, Bạn nên đến Bệnh viên đa khoa của tỉnh khám, đừng đi khám lung tung thế, lắm thầy nhiều ma.
    Chắc bạn ở miền Nam, tớ ko rõ, ở HN thì đi khám ở Việt Đức cũng nhanh
    Trà atiso Thái Bảo - tốt cho sức khỏe cả nhà, Mua trà atiso ở Hà Nội, Tra atiso thai bao, Tác dụng của trà atiso. Cao atiso, lá atiso.-0982439784

orio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thấy bài viết này đăng đã lâu. Mong rằng bây giờ sức khoẻ của bạn đã tốt. Mình cũng có vài điều chia sẻ
    Ngày trước mình thường bị đau lói và tê ở vùng bao tử, mình rất lo, sau khi di siêu âm, bác sĩ nói mọi việc đều bình thường, có thể do việc học quá căng thẳng nên áp lực lên bao tử, sau đó mỉnh được nghỉ ngơi một thời gian, và cũng dần dần hết đau.
    Mình cũng từng bị rối loạn tiêu hoá, do việc ăn uống không đúng cách, rồi sau đó là việc thường xuyên bị tiêu chảy, càng ngày càng tệ hơn, ăn không tiêu, không thể ăn được nhiều, lo âu, sút cân , gầy ốm, rồi uống đủ loại thuốc. Tuy bây giờ có thể không phải mình hoàn toàn khỏi bệnh, nhưng mọi việc cũng tốt hơn trước rồi.
    Mình nghĩ, bạn nên cố gắng suy nghĩ lạc quan, tìm bác sĩ giỏi, tin tưởng vào bác sĩ, và tưởng tượng ra những gì đấy " đẹp " bạn nhé !

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

hy vọng khổ chủ của topic đã qua cơn bĩ cực

truclam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn đừng lo lắng, trước Lâm học ký túc xá Kinh Tế cũng bị giống vậy. Nhờ Mẹ mua sinh tố mật nghệ cho uống mới hết. Lúc đầu vẫn còn thấy đau nên Lâm liều uống nhiều hơn thầy dặn, vì uống ngay lúc đau thì nhẹ người hẳn. 3 tháng sau khỏe ru đến giờ. Lâm còn giữ vài thông tin trên giấy kèm theo thuốc khi mua nè, nhưng địa chỉ phải hỏi lại Mẹ vì lâu rồi. Sinh tố mật nghệ có các thành phần chính: Cất màu (3,5-4%); Curcumin tinh khiết trong đó có Curcumin I (60%), Curcumin II (24%), Curcumin III (14%), ngoài ra còn có Dihydrocurcumin. Curcumin và các bệnh đường tiêu hóa. Ở niêm mạc dạ dày, Curcumin ức chế sự hoạt hóa do cảm ứng của vi khuẩn gây viêm loét dạ dày. Trong viêm ruột, Curcumin giữ được sự hằng định nội môi quan trọng trong miễn dịch niêm mạc ruột. Curcumin làm giảm tổn thương khi dùng thuốc chống viêm. Curcumin bảo vệ chống gan nhiễm mỡ, bệnh gan cấp, làm giảm hoại tử gan. Curcumin cải thiện tái biểu mô hóa (tạo da mới) tăng sinh nguyên bào và đại thực bào để rút ngắn thời gian lành vết thương. Nghệ hàn gắn vết thương, lên da non và cải thiện làn da nám, da nhăn nheo, da mụn, da đồi mồi, da lão hóa già trước tuổi.

Thanh Trúc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bệnh đau dạ dày thường gặp lắm, nhưng có khi mình bị mà không biết. chương trình bác sĩ của bạn đang thảo luận về vấn đề này đó, bạn nào rảnh thì nghe thử, không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc.

tuongthuhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

oi, chua oi,

vietmyclinic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định khả năng bạn bị viêm đại tràng

Các triệu chứng của bạn cho thấy bạn có khả năng bị viêm đại tràng, cần đi soi đại tràng và soi phân. Bạn nên khám và điều trị tích cực và đầy đủ với bác sĩ chuyên khoa tiêu hóa. Chúc bạn mau khỏe.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình đồng ý với bạn vietmyclinic

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Hãy đến khám ở một bệnh viện chuyên khoa tiêu hóa.Ở đó có những thầy thuốc chuyên khoa có kinh nghiệm và những phương tiện cận lâm sàng cần thiết mới có thể biết chính xac con bạn mắc phải bệnh gì