Kết quả 1 đến 4 của 4
    nhudinhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question có phải triệu chứng cao men gan

Xin chào các anh chị !
    Hiện em đang bị một số triệu chứng lạ đã xuất hiện hơn 2 tháng nay .
    - Bị hiện tượng đau tấy nhẹ môi và gây xưng môi
    - Bàn tay có triệu chứng ngứa các ngón tay khi gãi thì gây xưng .
    - khi nóng ra mồ hôi hay xuất hiện triệu chứng ngứa nhiều trên các vùng da : đùi và cánh tay . khi gãi thì bị nổi cục lớn trên các vùng da gãi.

Bệnh thường xuất hiện sau uống bia rượu 1 khoảng thời gian hoặc trong thời tiết nóng . nhiều khi cũng xảy ra vào gần đêm và sáng sớm .
    Vì em làm công nghệ thông tin nên hay thức đêm , nếu hôm nào thức
    khuya làm việc quá sức thì hay bị 1 số triệu chứng trên , nhiều nhất là triệu chứng thứ 3 .

Em đã đi xét nghiệm máu và bác sĩ kết luận là không có triệu trứng của cao men gan
    một số thông tin xét nghiệm :
    Glucose : 3.9
    BilirubinT.P : 16.2
    Cholesterol : 4.0
    Triglycerid :1.66
    AST (GOT) : 28
    ALT (GPT) : 34

Tuy nhiên trước khi đi khám 2 tuần em đã sử dụng thuốc Diệp Hạ Châu và thấy bệnh có thuyên giảm .
    Trong khoảng thời gian trước 2 ngày trước khi đi khám em không bị các triệu chứng .
    Dạo này em lại bị xuất hiện các triệu chứng trên và số lần xuất hiện nhiều hơn nhiều khi gãi xưng khắp vùng đùi và bắp chân , tay .

Em xin hỏi :
    + Các triệu chứng trên thường xuất hiện ở các bệnh lý nào và có khả năng em bị cao men gan không ?
    + Em cần tới đâu để thăm khám bệnh chính xác nhất

Xin chân thành cảm ơn các anh chị

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Men gan của bạn khíet nghiện thấy không c1o gì là bất thường cả đâu, vì bình thường men gan là dưới 40 đối với AST và dưới 56 đối với ALT. Triệu chứng của bạn thì thường gặp đối với những bệnh lý về dị ứng (có lẽ bạn bị dị ứng thời tiết và dị ứng với chất cồn) hơn là các bệnh lý về gan (chính mình cũng đã từng bị giống bạn rồi nhưng hiện nay đã hết). Hiện tượng này (không dùng từ bệnh lý) nó có thể tự khỏi.

Nếu như men gan cao thì bình thường trên thực tế bạn có thể bị vàng da vàng mắt đấy. Theo như bạn kể thì bạn không có triệu chứng này, thì mình không nghĩ bạn bị bệnh về gan đâu.

Nếu bạn muốn được an tâm nhất thì bạn có thể đến khám tại khoa nội tổng quát bệnh viện Nguyễn Tri Phương.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn được nhiều thành công trong công việc!

nhudinhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn anh lucky_star đã trả lời thắc mắc của em .
    em đã bị triệu chứng này hơn 2 tháng nay rồi , trước kia em chưa từng bị triệu trứng này . em đã thay đổi môi trường sống , đã bỏ không uống rượu bia chỉ duy còn hút thuốc nhưng bệnh không giảm . Vậy anh chị có thể cho em biết khả năng với những triệu chứng trên em đang mắc bệnh gì và nên tới đâu để khám .

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Khả năng của bạn có thể là do dị ứng với các kháng thể đáp ứng khác thường gây ra các triệu chứng trên.

Để biết rỏ ràng về bệnh lý này, chữa trị thật chính xác thì bạn có thể đến khoa nội tổng quát hoặc khoa cơ xương khớp bệnh viện Nguyễn Tri Phương nhé