Kết quả 1 đến 4 của 4
    Princeretun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có phải là rối loạn tiêu hóa ?

Chào các bác sĩ ,em xin trình bày như sau :
    thể trạng : 1m75 , 57kg 23 tuổi
    + Triệu chứng 1 :
    cách đây 1 tháng em có bị tiêu chảy và có kèm máu ,sau đó khoản 3 ngày thì em bị táo bón và ra khá nhiều máu nhưng ra sau phân
    Giải quyết : do trong thời điểm đó em nghĩ rằng do ăn uống thất thường và gần như ko uống nước , chỉ uống nước ngọt kéo dài và có bị trĩ độ 2 , và sau đó em có cải thiện chế độ ăn thì đi đại tiện ra ít máu lại và dứt nhưng lại đi tiêu ra rất nhiều giun , và em lại mua thuốc xổ giun thì có bớt 1 chút
    Triệu chứng 2 : sau khi hết đi tiêu ra máu thì em lại bị tiêu chảy , lúc đầu thì chỉ ra 1 chút phân dạng lỏng nhưng ngày hôm sau thì phân dạng cục nhưng nhỏ không theo khuôn gì cả và ra khoản 3,4 cục rất ít và trong phân có nhầy mũi
    Em đang rất hoang mang không rõ mình đang mắc chứng bệnh gì , xin bác sĩ hãy giúp em
    P/S: em không hề có triệu chứng đau bụng, mệt mõi hay thiếu máu gì cả lúc đi tiêu không cảm thấy đau đớn gì cả, em vẫn rất khỏe khoắn và có tập thể thao mỗi ngày và chỉ thấy bụng hơi khó ở chút , nhưng lại ít khi thấy đói bụng >.< có cảm giác no thường xuyên
    Lần sửa cuối bởi Princeretun, ngày 10-08-2011 lúc 07:33 AM.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Princeretun Xem bài viết
    Chào các bác sĩ ,em xin trình bày như sau :
    thể trạng : 1m75 , 57kg 23 tuổi
    + Triệu chứng 1 :
    cách đây 1 tháng em có bị tiêu chảy và có kèm máu ,sau đó khoản 3 ngày thì em bị táo bón và ra khá nhiều máu nhưng ra sau phân
    Giải quyết : do trong thời điểm đó em nghĩ rằng do ăn uống thất thường và gần như ko uống nước , chỉ uống nước ngọt kéo dài và có bị trĩ độ 2 , và sau đó em có cải thiện chế độ ăn thì đi đại tiện ra ít máu lại và dứt nhưng lại đi tiêu ra rất nhiều giun , và em lại mua thuốc xổ giun thì có bớt 1 chút
    Triệu chứng 2 : sau khi hết đi tiêu ra máu thì em lại bị tiêu chảy , lúc đầu thì chỉ ra 1 chút phân dạng lỏng nhưng ngày hôm sau thì phân dạng cục nhưng nhỏ không theo khuôn gì cả và ra khoản 3,4 cục rất ít và trong phân có nhầy mũi
    Em đang rất hoang mang không rõ mình đang mắc chứng bệnh gì , xin bác sĩ hãy giúp em
    P/S: em không hề có triệu chứng đau bụng, mệt mõi hay thiếu máu gì cả lúc đi tiêu không cảm thấy đau đớn gì cả, em vẫn rất khỏe khoắn và có tập thể thao mỗi ngày và chỉ thấy bụng hơi khó ở chút , nhưng lại ít khi thấy đói bụng >.< có cảm giác no thường xuyên
    Chào bạn!

Triệu chứng của bạn quan trọng nhất là tình trạng xuất huyết tiêu hóa. Xuất huyết tiêu hóa thì co rất nhiều nguyên nhân, nhưng thường được chia thành hai nhóm chính: Xuất huyết tiêu hóa trên và xuất huyết tiêu hóa dưới. Trong trường hợp này của bạn, rất có thể là triệu chứng của xuất huyết tiêu hóa dưới, mà hai nguyên nhân thường thấy ở người trẻ là viêm đại tràng và Trĩ. Tuy nhiên cũng chưa thể loại trừ các nguyên nhân khác nguy hiểm hơn. Do đó thấy tốt nhất bạn nên đến khám chuyên khoa ngoại tổng quát để được khám và chẩn đoán cho chính xác bệnh lí.

Thân mến chào bạn!

Princeretun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cám ơn bác sĩ đã giải đáp
    Em có 1 câu hỏi là trong 2 tuần này sau khi thay đổi chế độ ăn và vận động thì hiện tượng ra máu không còn nữa nhưng mà lúc đi tiêu thì trong phân em có nhìn thấy mấy đoạn màu đen và dài từ 2cm đến 3cm nhìn rất giống giun mà không biết có phải là giun không và khá nhiều , và trong phân có dính dịch nhầy mũi >.< , em nghĩ em có thể đang bị giun nhưng còn dịch nhầy thì như thế nào ? , đó là 1 dấu hiệu bất thường hay bình thường ?
    xin bác sĩ giải đáp dùm em
    thêm nữa là dạo này em ít có cảm giác đói bụng
    thank

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Princeretun Xem bài viết
    Cám ơn bác sĩ đã giải đáp
    Em có 1 câu hỏi là trong 2 tuần này sau khi thay đổi chế độ ăn và vận động thì hiện tượng ra máu không còn nữa nhưng mà lúc đi tiêu thì trong phân em có nhìn thấy mấy đoạn màu đen và dài từ 2cm đến 3cm nhìn rất giống giun mà không biết có phải là giun không và khá nhiều , và trong phân có dính dịch nhầy mũi >.< , em nghĩ em có thể đang bị giun nhưng còn dịch nhầy thì như thế nào ? , đó là 1 dấu hiệu bất thường hay bình thường ?
    xin bác sĩ giải đáp dùm em
    thêm nữa là dạo này em ít có cảm giác đói bụng
    thank
    Chào bạn!

Tình trạng nhiễm giun hiếm khi gây ra tình trạng xuất huyếttiêu hóa dẫn tới đi cầu phân đen lắm. Đ i cầu phân đen là một dấu hiệu của xuất huyết tiêu hóa (nếu phân nát như bã cà phê) hoặc do thực phẩm nếu như (do thuốc hoặc khi mà triệu chứng đã ngừng và dó là do máu cũ)

Nói tóm lại đây là một bất thường nặng bạn cần phải đi khám bác sĩ ngay để chẩn đoán bệnh sớm nhé!

Thân mến chào bạn!