Kết quả 1 đến 3 của 3
    songngu1295 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Chữa viêm đại tràng không dùng thuốc Tây

Em bị viêm đại tràng đã hơn 1 năm nay. Em đã đi chụp X-quang và soi, kết quả bị viêm nhẹ, uống một đợt thuốc Tây đã đỡ nhưng gần đây lại bị lại, tình trạng là sau khi ăn xong đầy bụng,vùng xung quanh rốn, buồn đi ngoài, lúc đi xong thấy thoải mái. Đi khám lại thì ko thấy viêm nữa, bác sỹ nói em bị viêm ruột kích thích

Em nghe nói sử dụng thuốc kháng sinh nhiều sẽ bị nhờn thuốc và sẽ diệt cả vi khuẩn có lợi cho đường ruột. Em đang thử dùng loại thuốc Nam, uống được 3 thang nhưng ko thấy đỡ lắm.

Rất mong nhận được sự tư vấn. Em cảm ơn nhiều !

builyquy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Theo những anh chị tư vấn trên diễn đàn này, trong thời gian điều trị em phải tuân thủ nghiêm ngặt chế độ ăn uống nghỉ ngơi và chơi thể thao (nếu có điều kiện)

Em kiên trì dùng loại thuốc đang uống một thời gian xem sao,em uống thêm vài thang nữa xem thế nào. Nếu ko đỡ em có thể cân nhắc dùng loại thuốc bột Đông Y của anh
    http://forum.bacsi.com/noi-tieu-hoa/...tri-85158.html

TranNam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bệnh việm đại tràng khó chữa hơn việm dạ dày đấy,em phải chú ý ăn uống hợp vệ sinh và tránh căng thẳng thần kinh,nên ăn các loại thức ăn dễ tiêu và đầy đủ vi chất,kiêng cử hút thuốc lá uống rượu bia.
    [COLOR="blue"]0907244688[/COLOR]