Kết quả 1 đến 3 của 3
    ngoctan65 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho tôi hỏi..............

Tôi là thành viên mới. Ai biết xin trả lời hộ tôi. Tôi bị bệnh crohn đã 9 năm rồi. đi cũng khá nhiều bệnh viện rồi nhưng vẫn k khỏi. nay tôi đọc trên báo ykhoa.net có thấy 1 bài báo nói về loại thuốc của Đức sản xuất để uống là TSO ( trứng giunheo ). Đỡ đc bệnh crohn và bệnh viêm ruột kết. không biết ở VIệt Nam mình có ở chỗ nào bán không ? Có ai đã uống chưa...Nếu uống rồi hoặc biết chỗ bán...Xin cho tôi câu trả lời sớm nhất....
    link trứng giun heo:
    Trị viêm ruột: Uống cocktail... trứng giun heo

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngoctan65 Xem bài viết
    Tôi là thành viên mới. Ai biết xin trả lời hộ tôi. Tôi bị bệnh crohn đã 9 năm rồi. đi cũng khá nhiều bệnh viện rồi nhưng vẫn k khỏi. nay tôi đọc trên báo ykhoa.net có thấy 1 bài báo nói về loại thuốc của Đức sản xuất để uống là TSO ( trứng giunheo ). Đỡ đc bệnh crohn và bệnh viêm ruột kết. không biết ở VIệt Nam mình có ở chỗ nào bán không ? Có ai đã uống chưa...Nếu uống rồi hoặc biết chỗ bán...Xin cho tôi câu trả lời sớm nhất....
    link trứng giun heo:
    Trị viêm ruột: Uống cocktail... trứng giun heo
    Chào bạn ngoctan65!

Bệnh viêm đại tràng mạn tính và Crohn là hai thể của nhóm bệnh ruột viêm gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm và việc điều trị của hai loại bệnh này rất phức tạp, và cần rất nhiều thời gian. Bạn ko nên tự ý điều trị vì bệnh này nếu không được kiểm soát bệnh có thể tiến triển nặng hơn, thậm chí có thể gây u đại tràng.

Vấn đề của bạn có thể là do khi điều trị các bác sĩ không tư vấn rỏ cho bạn rằng mục dích của việc điều trị và liệu trình sẽ như thế nào. Bạn nên mạnh dạn hỏi bác sĩ. Bác sĩ phải có nhiệm vụ tư vấn rỏ cho bạn những điều đó.

Thân mến chào bạn.

ngoctan65 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin cám ơn bạn lucky_star đã hồi âm.
    Tôi chưa nói rõ tôi bị bệnh đã lâu và đã điều trị ở bệnh viện bạch mai, 103, bệnh viện tỉnh thanh hoá, tất cả các nơi họ đều điều trị cho tôi bằng loại thuốc CORCTICOD nhưg điều trị 10 ngày 1 đợt, đỡ được khoảng 1 tuần tôi lại đau lại. Sau đó uống tiếp MEDRONL 16mg cũng đỡ được thời gian ngắn vài ngày lại bị đau, nếu bỏ thúôc vài bữa thì lại đau lại, mà uống liên tục thì tôi lại bị tăng đường huyết. Bác sĩ đã điều trị nhiều nhưng khi ra viện thì vẫn bị đau. Hiện tại tôi vừa fải uống tạm thuốc ở nhà, vừa tiêm INSULIN, 1 ngày 30ml. Nếu tôi uống liên tục và tiêm thì có ảnh hưởng gì ko, mắt tôi hiện tại cũng đang bị mờ mờ, nhìn ko nét như trước. Tôi được bác sĩ NGUYỄN KHÁNH TRẠCH hội tiêu hoá việt nam cách đây 3 năm có chỉ cho tôi mua loại thuốc INFLIXIMAB truyền tĩnh mạch đã hết 1 đợt điều trị là 7 lọ. Nhưng chỉ được 1 năm thì lại đau như bình thường.
    Tôi đọc trên báo thấy có thuốc TSO của ĐỨc sản xuất mà chưa rõ tác dụng nó như thế nào, có tốt ko, nếu có thì mua ở đâu, ai biết xin trả lời giúp tôi, xin cám ơn