Kết quả 1 đến 6 của 6
    connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Cho mình hỏi cái này

Hỏi cái này hơi ngại một tý nhưng mình cảm thấy rất kỳ lạ. Buổi sáng, buổi trưa mình đều ăn đúng bữa nhưng đến tầm 5 giờ chìu, lúc tan sở, mình cảm thấy rất mệt, có lúc đói, có lúc không nhưng mắt mờ hẳn đi, ko còn đủ tính táo để chạy xe. BS giúp mình cho biết nguyên nhân với ạ?

bachhadung Đang Ngoại tuyến Banned

không biết công việc của bạn có nhiều không? Thời gian làm việc của bạn thế nào? bạn có ngồi lỳ một nơi không vận động không?
    Trường hợp của bạn giống như triệu chứng suy nhược mệt mỏi, kèm theo đó là chế độ ăn uống không cân đối nên mới thế. Bạn xem lại thời gain làm việc và chế độ ăn cảu mình nhé. Chúc bạn mau khỏe, thân

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn bachhadung nói đúng đấy, có thể do bữa ăn của bạn không cung cấp đủ chất hay năng lượng, hay do khối lượng công việc của bạn quá nhiều làm bạn căng thẳng
    :47:

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình thấy rằng tốt nhất bạn nên bổ sung thêm vài món ăn nhẹ giữa các buổi để có đủ sức làm việc và khi tan sở ko pải hoa mắt

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chắc là mình căng thẳng và ăn uống thiếu chất, cảm ơn mọi người nhiều, mình sẽ cố gắng khắc phục

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên ăn thêm nhiều bữa phụ trong ngày, mỗi bữa như vậy không cần bạn phải ăn nhiều, tránh để cơ thể rơi vào tình trạng mệt mỏi
    :47: