Kết quả 1 đến 7 của 7
    viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Exclamation Cho hỏi vài điều về viêm đại tràng

Tôi năm nay 29 tuổi. Tôi bị căn bệnh theo chuẩn đoán của một số bác sỹ là Viêm đại tràng, đến nay đã 05 năm. Triệu chứng là ăn không ngon, chán ăn. Hễ ăn thức ăn có nhiều đạm như đồ biển, hoặc đồ tanh, lạnh là bụng lại đau dữ dội. Đi ngoài phân lỏng, nát (Không có máu), người gầy. Tôi có uống một số thuốc chuyên trị viêm loét đại tràng có bán trên thị trường nhưng không khỏi. Vài tháng gần đây tôi bị xuống cân, người cảm thấy mệt mỏi. Vậy xin hỏi bác sỹ Tôi bị bệnh gì. liệu có bị ung thư dạ dày không? Cách điều trị và dùng thuốc nào để chữa trị?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Từ những triệu chứng mà anh miêu tả, thì có vẻ như anh bị viêm đường ruột hoặc bệnh crohns. Bệnh này không có thuốc gì chữa khỏi được bệnh

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo ý kiến của mình thì bạn nên đi nội soi tại mội bệnh viện chuyên khoa tiêu hóa.Ở đó các bác sĩ sẽ khám và đánh giá tình trạng ống tiêu hóa của bạn và đưa ra một phương pháp điều trị thích hợp cho căn bệnh của bạn!Chúc bạn mau khỏe

vudinhhung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bạn.bạn ở hn hay ở đâu vậy.bạn đã thử sử dụng các sản phẩm từ lô hội chưa.nếu chưa sử dụng thì mình khuyên bạn nên thử sử dụng.tác dụng ngoài sự tưởng tượng của bạn đó

Bs. Quân Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn có thể tham khảo link này để hiểu thêm về căn bệnh của mình.

builyquy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

29t bị 5 năm cũng đáng lo ngại đấy bạn, nên khám tổng thể hệ TH để có kết luận và hướng điều trị khẩn trương nhé.

Vũ Hương012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn có thể sử dụng gạo lứt hiệu quả rất tốt sau 15 ngày bạn sẽ thấy rõ rệt bạn có thể vào đây tìm hiểu nè Ý kiến của người dùng qua phóng sự của báo Tiền Phong