Kết quả 1 đến 4 của 4
    hoangdangkhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho em hỏi về bệnh viêm dạ dày trào ngược thực quản

Cách đây 2 tháng em có triệu chứng như sau
    + Cứng bụng khó chịu và đau và rát ở ngực cũng ko nặng lắm nhưng rất khó chịu
    + Cảm giác khó thở tăng nhiều khi nằm nghỉ
    em đi bác sĩ khám và chụp Xquang thì bác sĩ chẩn đoán là
    - viêm phế quản và viêm dạ dày trào ngược thực quản

Cho em hỏi viêm dạ dày trào ngược thực quản có thể chẩn đoán qua chụp xquang được ko?

Em uống bác sĩ hơn 2 tuần ko hết, em chuyển sang uống thuốc bệnh viện thêm 1 tuần nữa cũng ko hết các triệu chứng cứng bụng, hay bị ợ, buồn nôn và khó chịu ở ngực, khó thở

em quyết định ngưng thuốc vì trong thời gian dùng thuốc tây em thấy nóng cơ thể nổi đẹn ở miệng và tiêu chảy nhiều
    em chuyển sang dùng thuốc bắc để điều trị. uống hơn 2 tuần cũng ko hết được các triệu chứng..

em đang rất chán nản, ảnh hưởng đến công việc và chất lượng cuộc sống rất nhiều, em đã sụt hết 3kg

Em có cần đi nội soi dạ dày để biết rõ bệnh về dạ dày ko ạ, hay là thời gian em dùng thuốc chưa đủ

hoangdangkhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho em hỏi thêm ở trong mục này luôn ạ
    Chẳng hiểu thời gian cuối năm này nhiều bệnh dồn lên cơ thể em quá
    - Em bị đàm và chất nhày đóng nhiều ở cổ họng lúc nào cũng phải khạc nhổ rất khó chịu
    - EM bị đau đầu và đau mỏi phía sau gáy thường xuyên và kéo dài, thỉnh thoảng có cảm giac đau và cứng ở mũi
    - Mắt của em thường xuyên mỏi, nhìn có ló lúc rất mờ, ko chịu ánh sáng nhiều được, thấy lợn cợn như có ghèn trong mắt rất khó chịu kéo dài hơn 2 tuần nay đi bác sĩ mắt thì bảo là viêm kết mạc nói uống thuốc 5 ngày hết, mà uống đủ rồi vẫn chưa hết
    Với triệu chứng đó có phải em bị viêm xoang sàng xàng ko ạ
    Gần tết rồi hết bệnh này tới bị khác xin các bác sĩ tư vấn cho em

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tình trạng của bạn hiện có 3 vấn đề :

1/ viêm phế quản : Bạn đã dùng thuốc mà không khỏi thì nên chụp lại phim để kiểm tra xem tổn thương phổi có cần dùng thuốc khác mạnh hơn không.

2/ Vấn đề trào ngược dạ dày thực quản thì cần điều trị chống trào ngược. Bạn đã dùng những loại thuốc gì rồi ?

3/ Mắt bị mỏi thì khám mắt là đúng rồi, viêm kết mạc thường sẽ khỏi sau dùng thuốc 5-7 ngày, nếu còn thì nên tái khám vì có thể là do nguyên nhân khác !

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu bị trào ngược dạ dày thực quản bạn thử dùng Tỳ Bách Thảo xem sao, mình cũng từng bị bệnh như vậy uống thuốc này nay đã khỏi, nhưng cũng tùy vào cơ địa có hợp k nữa. Bạn gọi số 1900 9696 07 có nhân viên tư vấn cho bạn