Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    dungbeo1009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cho em hỏi triệu chứng chán ăn và thường nôn ra sau khi ăn?

bạn em lúc trước bị viêm loet dạ dày.dạo này thường có triệu chứng kén ăn và khi ăn được một it thường nôn ra hêt.triệu chứng này là sao vậy?có nguy hiễm gì không.có cách nào chữa trị không?xin bác sĩ giúp đở.em xin cám ơn.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Bạn mà ăn vô là ói ra như vậy hoài chắc chắn là nguy hiểm rồi. Vì cho dù bệnh không nguy hiểm thì bạn cũng suy dinh dưỡng thôi. Bạn từng bị viêm loét dạ dày , có thể lần này viêm tái phát nên gây ra triệu chứng như vậy, hoặc có thể bệnh khác đi kèm.

Cách tốt nhẩt bây giờ là đi gặp bác sĩ, bác sĩ sẽ chẩn đoán chính xác và điều trị cho bạn . Mình chỉ có thể giúp bạn biết bệnh chứ không thể giúp bạn điều trị được đâu.

Đừng quá lo lắng nha.

Thân.

andreenguyen41 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các bác sĩ có thể tư vấn cho em phòng khám nào tại Hà Nội là tốt nhất không ạ, em cũng gặp tình trạng như vậy, em xin cám ơn nhiều.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Xin lỗi nha, mình không biết địa chỉ nào ở Hà Nội hết, mình sống ở TP. HCM

Nhưng nghe nói bệnh viện BẠch Mai nổi tiếng lắm phải kg ?
    Sao bạn không đến đó thử.

Thân.

andreenguyen41 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tại vì trong đó lượng người vào khám quá đông, bv lúc nào cũg trog tình trạng quá tải ạh , em muốn khám dịch vụ tại vì cả 2 vợ chồng đều có rất ít thời gian

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Vậy bạn hka1m thử BV Xanh Phôn, BV Việt Đức xem, những BV này cũng khá nổi tiếng.

tungbsdy123 Đang Ngoại tuyến Banned

Đây chính là HỘI CHỨNG TRÀO NGƯỢC. Nguyên nhân do Di chứng hoặc Hội chứng Viêm, loét niêm mạc dạ dầy dẫn tới co thắt Môn vị dạ dày gây Hội chứng trào ngược. Ngoài ra có thể còn kèm theo co thắt cơ trơn hoặc co thắt Đại tràng. Bạn đến khám tại PK Tiêu hóa BV Bạch Mai . Nên xin được khám bởi GS Phạm Thu Hồ (Trưởng khoa tiêu hóa- C8) hoặc PK Nội tiêu hóa BV Đại học Y Hà Nội- Số 1 Tôn Thất Tùng

phuvuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đa số những người bị viêm dạ dày dù là nhẹ luôn có triệu chứng buồn nôn và nôn. Không sao đâu bạn, mình bị VDD nhẹ sáng nào cũng buồn nôn mà có sao đâu.

doctorone Đang Ngoại tuyến Banned

Bạn tungbsdy123 nói rất đúng.

hatdoto Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác gái nhà mình lần trước cũng bị tình trạng như bạn đó, bác đến bệnh viện đa khoa hồng ngọc, bệnh viện này là bệnh viện tư nhân, nhưng dịch vụ khám rất tốt, Hồi đó mình nhớ là bác mình khám bác sỹ oanh khám nội tiêu hóa rất giỏi, ngoài ra ở bệnh viện hồng ngọc có dịch vụ nội soi dạ dày gây mê, soi không bị cảm giác đau. trước tiên bạn thử lên trang website của bệnh viện hồng ngọc tham khảo.

Bác gái mình cũng bị như bạn và đến bệnh viện Hồng Ngọc ở 55 yên ninh khám dạ dày, bác sỹ cho chỉ định nội soi dạ dày gây mê không đau chút nào. Hôm đó anh mình về và uống thuốc theo kê đơn của bác sỹ, bệnh nhanh có chuyển biến tốt bạn ạ.
    Lần sửa cuối bởi hatdoto, ngày 16-01-2012 lúc 01:35 PM.

bác gái nhà mình cũng bị như bạn và đến bệnh viện hồng ngọc khám, dịch vụ khám ở đó cũng được lắm,khám bác sỹ oanh tư vấn nhiệt tình, nhân viên lại phục vụ chu đáo nữa.

Bạn nên đến các bệnh viện lớn hay có uy tín để điều trị, gia đình nhà tớ thì hay đến bệnh viện hồng ngọc hoặc bệnh viện việt đức khám đó,

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chắc là bạn có vấn đề tiêu hóa rồi

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có cảm thấy đau bụng gì không ? Bạn đang có vấn đề về tiêu hóa thì nên đi khám kiểm tra xem sao, có thể là bệnh dạ dày, tụy, đường mật...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối