Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cho em hỏi

zzz277 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Cho em hỏi

Mẹ em dạo gần 3 tuần nay hay bị xót ruột,lúc đói thì bị nhiều,lúc bình thường thì lâu lâu nó xót lên một ít rồi hết, mẹ em đã đi nội soi dạ dày vào 2 năm trước,nhưng vì mẹ em bị tim nên cũng rất hạn chế nội soi,bây giờ đã uống thuốc 3 tuần vẫn k thấy khỏi,cho hỏi mẹ em bị bệnh gì ạ?

giasuonlinehanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hay quá tao đang quan hoài tới lôi cuốn đề pa nà. thank bác nhiều.
    chúc cả nhà vui vẻ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi zzz277 Xem bài viết
    Mẹ em dạo gần 3 tuần nay hay bị xót ruột,lúc đói thì bị nhiều,lúc bình thường thì lâu lâu nó xót lên một ít rồi hết, mẹ em đã đi nội soi dạ dày vào 2 năm trước,nhưng vì mẹ em bị tim nên cũng rất hạn chế nội soi,bây giờ đã uống thuốc 3 tuần vẫn k thấy khỏi,cho hỏi mẹ em bị bệnh gì ạ?
    Trường hợp của mẹ bạn có thể là viêm dạ dày tá tràng đấy. Mẹ bạn đã uống những thuốc gì ? Kết quả nội soi của những lần trước thế nào ?

zzz277 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Trường hợp của mẹ bạn có thể là viêm dạ dày tá tràng đấy. Mẹ bạn đã uống những thuốc gì ? Kết quả nội soi của những lần trước thế nào ?
    kết quả nội soi 2 năm trước chỉ bị viêm dạ dày nhẹ, mẹ em đã uống nexium 40 được 3 tuần rổi ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi zzz277 Xem bài viết
    kết quả nội soi 2 năm trước chỉ bị viêm dạ dày nhẹ, mẹ em đã uống nexium 40 được 3 tuần rổi ạ
    Như vậy thì coi chừng mẹ bạn không chỉ viêm dạ dày đơn thuần mà có thể nhiễm vi khuẩn HP kèm theo, cần thêm thuốc để điều trị cho dứt điểm đấy !

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

các bệnh về dạ dày là bệnh mãn tính va thời gian điều trị phải kéo dài. Bạn nên xây dựng chế độ ăn uống cho mẹ, hạn chế các thức ăn cay nóng, dầu mỡ. Có thể uống thêm trà dây đê làm mát dạ dày