Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: cho cháu hỏi ?

binhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định cho cháu hỏi ?

thưa bác sĩ cho cháu hỏi gần đây thỉnh thoảng cháu có đi phân thấy có dính vài vệt máu nhỏ kèm theo nhưng phân vẫn bình thường không rắn và khi đi ngoài cháu có bị đau ở hậu môn. khoảng tháng 1 năm nay cháu cũng bị tương tự như vậy đi khám ở bệnh viện đại học y dươc thì được chuẩn đoán là bị trĩ sau thời gian điều trị thì cháu đã khỏi. xin bác sĩ cho cháu biết cháu bị gì ạ có phải cháu lại bị trĩ không ạ. cháu cũng bị mắc chứng ruột kích thích tháng 1 năm 2010 cháu đã được cho làm nội soi thì kết quả bình thường nhưng tới giờ cháu vẫn còn đau bụng không hết lại kèm đi phân ra máu hiện giờ cháu rất lo không biết cháu có bị ung thư trực tràng không. xin bác sĩ cho cháu biết với ạ và cháu có cần phải làm nội soi trực tràng lại không. cháu cảm ơn bác sĩ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Cháu thân mến!

Các bác sĩ đã khám và chẩn đoán là trĩ thì chắc chắn đã loại trừ ung thư trực tràng. Khi cháu được chẩn đoán là hội chứng ruột kích thích và đã nội soi đại tràng rồi thì nếu có ung thư trực tràng thì các bác sĩ nội soi đã phát hiện. Nếu cháu lo lắng quá thì nên nội soi trực tràng để đánh tan mối lo đó .

Thân ái