Kết quả 1 đến 2 của 2
    vẹo ngố Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Cầu cứu bác sĩ cứu cháu

thưa bác sĩ cháu bị viêm trọt hang vị niêm mạc xung huyết dịch mất trào ngược và cháu bị nhiễm HP.sau khi nội soi bác sĩ kê cho cháu đơn thuốc này
    Pavacid KIT bao gồm Clarithromycin + Rabeprazole + Trinidazol.
    và BIMETIN Trimebutine maleate 100 mg
    Gói P sữa (phosphalubel
    lansoprazol STADA 30 mg (thuốc này cháu chưa uống )
    Hiện tại bệnh tình khi uống thuốc có thuyên giảm 1 ít nhưng khi ngừng thuốc thì tái phát do cháu tự ý ngưng thuốc vậy coi như phác đồ này thất bại và cháu phải đổi thuốc. tình trạng cơ thể cháu bây giờ hay bị trung tiện. bụng sôi òng ọc. ợ hơi . đau bụng triền miên., vì do công việc của cháu không được ăn ngủ đều đặn và stress nhiều. cháu muốn hỏi bệnh này có phải nguyên nhân gây hôi miệng không bác sĩ. Hp Có chữa được ko vậy bác sĩ. cháu rất hoang mang cháu mới 18 tuổi mà bệnh đã nặng thế này rồi mong bác sĩ cứu giúp cháu.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vẹo ngố Xem bài viết
    thưa bác sĩ cháu bị viêm trọt hang vị niêm mạc xung huyết dịch mất trào ngược và cháu bị nhiễm HP.sau khi nội soi bác sĩ kê cho cháu đơn thuốc này
    Pavacid KIT bao gồm Clarithromycin + Rabeprazole + Trinidazol.
    và BIMETIN Trimebutine maleate 100 mg
    Gói P sữa (phosphalubel
    lansoprazol STADA 30 mg (thuốc này cháu chưa uống )
    Hiện tại bệnh tình khi uống thuốc có thuyên giảm 1 ít nhưng khi ngừng thuốc thì tái phát do cháu tự ý ngưng thuốc vậy coi như phác đồ này thất bại và cháu phải đổi thuốc. tình trạng cơ thể cháu bây giờ hay bị trung tiện. bụng sôi òng ọc. ợ hơi . đau bụng triền miên., vì do công việc của cháu không được ăn ngủ đều đặn và stress nhiều. cháu muốn hỏi bệnh này có phải nguyên nhân gây hôi miệng không bác sĩ. Hp Có chữa được ko vậy bác sĩ. cháu rất hoang mang cháu mới 18 tuổi mà bệnh đã nặng thế này rồi mong bác sĩ cứu giúp cháu.
    Như vậy là bạn đã sai rồi. Phác đồ này có thất bại hay không phải đánh giá sau khi ngưng thuốc theo y lệnh của bs. Bạn dùng thuốc chưa đủ ngày rồi ngưng thì thậm chí còn có khả năng tạo ra kháng thuốc nữa đấy. Tốt nhất là uống thuốc đủ ngày trước đi bạn ạ !