Kết quả 1 đến 2 của 2
    minhhung852 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần tư vấn về thuốc Motilium (Hoạt chất dompéridone )

Em đang bị bệnh GERD (Trào ngược dạ dày thực quản), lúc Bác sĩ chỉ định thì em không để ý nên không có hỏi, về đến nhà thì lên mạng thấy trên các báo thanh niên, tuổi trẻ, báo doisongphapluat,... nói về thuốc Motilium này có tác dụng phụ gây rối loạn nhịp tim gây ra đột tử. Em thì thỉnh thoảng tim đập rất nhanh nên cũng đã có đi siêu âm tim thì kết quả là bị hở van 3 lá 1.5/4 , còn lại thì mọi thứ bình thường. Do vậy nên uống thuốc Motilium em rất lo. Vậy mọi người cho em hỏi tim em như vậy thì dùng thuốc này liệu có ảnh hưởng gì không ạ? Mà cho em hỏi thêm là ở nước mình thì nhiều ca bị bệnh về tim do thuốc này chưa ạ? thuốc có ảnh hưởng về sau không ạ? Khi nào thì nên dừng thuốc? Mọi người tư vấn giúp em... em cảm ơn ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minhhung852 Xem bài viết
    Em đang bị bệnh GERD (Trào ngược dạ dày thực quản), lúc Bác sĩ chỉ định thì em không để ý nên không có hỏi, về đến nhà thì lên mạng thấy trên các báo thanh niên, tuổi trẻ, báo doisongphapluat,... nói về thuốc Motilium này có tác dụng phụ gây rối loạn nhịp tim gây ra đột tử. Em thì thỉnh thoảng tim đập rất nhanh nên cũng đã có đi siêu âm tim thì kết quả là bị hở van 3 lá 1.5/4 , còn lại thì mọi thứ bình thường. Do vậy nên uống thuốc Motilium em rất lo. Vậy mọi người cho em hỏi tim em như vậy thì dùng thuốc này liệu có ảnh hưởng gì không ạ? Mà cho em hỏi thêm là ở nước mình thì nhiều ca bị bệnh về tim do thuốc này chưa ạ? thuốc có ảnh hưởng về sau không ạ? Khi nào thì nên dừng thuốc? Mọi người tư vấn giúp em... em cảm ơn ạ.
    Bạn đừng quá lo lắng, chỉ khi dùng liều cao và bệnh tim quá nặng thì mới có nguy cơ đột tử cao. Vấn đề của bạn thì điều trị trào ngược bằng motilium so với hở van 3 lá mức độ này thì không bị ảnh hưởng gì nghiêm trọng nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Cẩn thận khi dùng thuốc chống nôn Motilium
    Bởi svhamhochoi trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-04-2014, 10:40 PM
  2. Motilium
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Dược Phẩm
    Bài viết cuối: 14-01-2014, 10:18 PM
  3. Motilium-1mg/ml
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Hệ tiêu hóa & Gan Mật