Kết quả 1 đến 1 của 1
    Khỏicầnyêu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần tư vấn về thuốc chữa đau dạ dày

Chào các bác sĩ và các bạn yêu thích ngành y,mình có câu hỏi muốn được mọi người tư vấn.Mình năm nay 22 tuổi,bị đau dạ dày mấy tháng nay,cũng đã uống thuốc kháng sinh và thuốc kháng tiết nhưng không thấy khả quan,cụ thể là đã dùng Amocillin và Metronidazol trong 1 tuần kèm theo Omeprazol trong 3 tuần,bệnh vẫn không thuyên giảm.Mình muốn biết nguyên nhân tại sao khi dùng kháng sinh và thuốc kháng acid vẫn không khỏi.Cách đây 2 năm mình cũng bị 1 lần, (nay tái phát ấy mà),nội soi là viêm trợt hang vị dạ dày,dùng Kit (bộ 3 Tinidazole,Clarithromycin và Pantoprazole) 3 tuần liền mà vẫn không khỏi,càng uống càng đau thêm,sau khi uống một số thuốc nam cũng không khả quan,quay sang dùng Livpota (chứa muối Bistmush) rồi thì uống Barole (chứa Rapeprazole 20mg,thuốc kháng tiết thế hệ 2),sau 1 thời gian thấy cũng đỡ dần và khỏi,nay lại bị lại.Bây giờ mình đang dùng thuốc nam,chẳng biết có khả quan không,định quay về bài thuốc xưa (uống muối Bitmush và Barole 20mg) nhưng sợ Bistmush nhiều tác dụng phụ (xưa mình uống cũng hơi sợ).Muốn hỏi mọi người xem có phác đồ gì hiệu quả không (mình chán uống kháng sinh lắm rồi).Nếu có thể thì tư vấn chi tiết 1 chút nhé,hi hi (mình uống nhiều thuốc quá nên nhớ nhìu loại thuốc đau dạ dày lém ).Xin cảm ơn mọi người đã bớt chút thời gian đọc bài.
    Lần sửa cuối bởi Khỏicầnyêu, ngày 07-09-2010 lúc 09:38 PM.