Kết quả 1 đến 4 của 4
    phuong0208 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cảm giác nặng bụng, khó tiêu & buồn nôn

Thưa bác sĩ, khoảng 3-4 ngày nay em có cảm giác nặng bụng như muốn đi vệ sinh nhưng lại không đi được, ăn uống xong lại ợ đứt quãng rất khó chịu, kèm theo 1 vài lần nhợn nôn (nhưng không nôn). Cho em hỏi những triệu chứng trên là em đã bị bệnh gì?
    Cám ơn bác sĩ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuong0208 Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, khoảng 3-4 ngày nay em có cảm giác nặng bụng như muốn đi vệ sinh nhưng lại không đi được, ăn uống xong lại ợ đứt quãng rất khó chịu, kèm theo 1 vài lần nhợn nôn (nhưng không nôn). Cho em hỏi những triệu chứng trên là em đã bị bệnh gì?
    Cám ơn bác sĩ!
    Có thể chỉ là rối loạn tiêu hóa thôi. Bạn ăn thêm nhiều rau xanh, uống thêm nhiều nước thêm thôi là ổn !

tagt224 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chúng tôi sớm nhận thấy vai trò quan yếu của day kem tieng anh trong công cuộc hội nhập của kiến thức Việt Nam vào Thế giới.
    Với một đội ngũ gia sư Anh văn giỏi chuyên môn và nhiệt thành trong giảng dạy, chúng tôi cam kết mang lại cho con em bạn một nền giáo dục tốt nhất.
    Nhược điểm chung và lớn nhất của ắt mọi người khi học dạy kèm tiếng anh là phải nói, giao tiếp. Nếu bạn không đủ tự tín để giao du thì những gì bạn học được cũng coi như thường. Chúng ta đều biết rằng, không có gì là hoàn hảo, phải có khó khăn thì bạn mới vượt được qua chính mình. Bạn có thể nói dù sai ít hay sai nhiều, nếu bạn nói thì bạn và mọi người mới nhận ra được lỗi sai đang mặc phải và tìm cách sửa sang. Không có gì là khó khăn nếu bạn tự tín vào chính mình.
    Toàn Cầu có một cách học thuộc lại hiệu quả nhất, nhanh nhất, dễ nhất, hiệp cho mọi trình độ. Phương pháp đó là “ tắm ngôn ngữ” hay hiểu theo cách khác là nghe Tiếng Anh, xem phim trên các kênh Tiếng Anh thật nhiều. Có rất nhiều người nghe và cố dịch từng chữ, nhưng thường tâm lý con người câu đầu tiên không hiểu thì sẽ nản day kem tieng anh vì thế điều cấp thiết ở đây là phải kiên trì có như thế bạn mới làm được. Bạn ngày nào cũng nghe Tiếng Anh, xem phim Tiếng Anh “chưa cần hiểu” bảo đảm bạn sẽ giỏi Tiếng anh.

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn nên xây dựng chế độ ăn uống hợp lý, ăn chậm nhai kỹ, ăn nhiều rau xanh, hoa quả, cung cấp chất xơ, cũng như uống đủ nước để tiêu hóa dễ hơn