Kết quả 1 đến 2 của 2
    quananhthu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các bác sĩ giúp cháu với ạ!!!!!!!

gần một tuần nay
    Cháu đi vệ sinh có hiện tượng đau quặn bụng , phân có chất nhầy, mùi tanh.nhưng lại đi phân ít(khó đi).có lần không đi được , ra mỗi chất nhầy và ra nhiều hơi.
    cháu đi không ra máu, chỉ ra chất nhầy thôi ạ,khi muốn đi ngoài có cảm giác như rối loại tiêu hóa nhưng khi đi thì khó đi
    Đi ngày 2 lần 1 lần có khi không đi,
    Ăn uống hoàn toàn bình thường không bị chán ăn. ăn vẫn ngon miệng
    Cháu thấy mọi người bảo cháu bị kiết lỵ.cháu đã uống thuốc . kèm theo sử dụng bài thuốc dân gian là hấp rau mơ và trứng gà. Nhưng chưa thấy đỡ và đi còn chất nhầy. vậy cháu xin hỏi bác sĩ cháu bị sao ạ, và có phải ăn kiêng gì không ạ
    Cháu xin chân thành cảm ơn!!!
    Lần sửa cuối bởi quananhthu, ngày 21-11-2013 lúc 10:53 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi quananhthu Xem bài viết
    gần một tuần nay
    Cháu đi vệ sinh có hiện tượng đau quặn bụng , phân có chất nhầy, mùi tanh.nhưng lại đi phân ít(khó đi).có lần không đi được , ra mỗi chất nhầy và ra nhiều hơi.
    cháu đi không ra máu, chỉ ra chất nhầy thôi ạ,khi muốn đi ngoài có cảm giác như rối loại tiêu hóa nhưng khi đi thì khó đi
    Đi ngày 2 lần 1 lần có khi không đi,
    Ăn uống hoàn toàn bình thường không bị chán ăn. ăn vẫn ngon miệng
    Cháu thấy mọi người bảo cháu bị kiết lỵ.cháu đã uống thuốc . kèm theo sử dụng bài thuốc dân gian là hấp rau mơ và trứng gà. Nhưng chưa thấy đỡ và đi còn chất nhầy. vậy cháu xin hỏi bác sĩ cháu bị sao ạ, và có phải ăn kiêng gì không ạ
    Cháu xin chân thành cảm ơn!!!
    Nếu vậy thì có khả năng bạn đang mắc hội chứng lỵ. Bạn nên đi khám ở bv, làm xét nghiệm phân để xác định chẩn đoán và điều trị với thuốc xem sao !