Kết quả 1 đến 3 của 3
    boyzzun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định bị tiêu chảy sau khi ăn đò ăn nóng

dạo gần đây khi ăn đò ăn nóng như canh nóng mình ăn xong thuờng hay bị tiêu chảy không biết là làm sao, trước đây khi đi ăn cùng bạn bè mình cũng ăn lẩu và kết quả cũng tương tự khi đi mình thấy rất nóng ở vùng hậu môn không biết là mình có bị sao không nữa, mọi người giúp mình nhá

boyzzun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ko ai, giúp mình sao huhuhuhuh

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi boyzzun Xem bài viết
    dạo gần đây khi ăn đò ăn nóng như canh nóng mình ăn xong thuờng hay bị tiêu chảy không biết là làm sao, trước đây khi đi ăn cùng bạn bè mình cũng ăn lẩu và kết quả cũng tương tự khi đi mình thấy rất nóng ở vùng hậu môn không biết là mình có bị sao không nữa, mọi người giúp mình nhá
    Chào bạn boyzzun!

Có thểbạn bị triệu chứngruột kích thích. Điều này thường thấy khi có một tác nhân nào đấy kích thích niêm mạc đường tiêu hóa làm ruột tăng nhu động và gây ra triuệ chứng mà bạn đã thấy. Đối với triệu chứng này bạn việc chữa trị rất đơn giản là tránh các tác nhân gây ra triệu chứng và ăn nhiều sữa chua để cải thiện vi sinh chúng đường ruột. Khi vi sinh chúng bị mất cân bằng có thể làm cho niê mạc ruột nhạy cảm hơn với các kích thích, và sữa chua giúp cải thiện sự cân bằng này và cải thiện được một phần triệu chứng.

Thân mến chào bạn.