Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 46
    High_skyx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị nhiễm virut HP phải làm sao ?

Tình hình là bạn em đang bị bệnh này....Mới đi nội soi và được biết là nó đã lan ra 2 bên thành của dạ dày nên được kê một số loại thuốc để kháng khuẩn HP theo như phác đồ

Nhưng em lên mạng tìm hiểu thì được biết là bệnh này phải trị thời gian dài khoảng nữa năm - 1 năm.Chi phí khá là tốn kém nhưng sau khi trị dứt phải ăn uống dè dặt vì rất dễ bị tái phát lại... Do kinh tế nhà bạn em cũng eo hẹp nên em thấy cũng buồn vì nếu trị kiểu này mà không hết thì khổ lắm...

Em cũng tìm hiểu được rằng có 1 loại thuốc tên : Hà Linh Thảo bán tại wed này : http://dongyphuclong.com.vn/vn/home.asp . Nghe quảng cáo thấy rất là hay và phù hợp với kinh tế và thời gian điều trị căn bệnh của bạn em...

Vậy em muốn hỏi các bác sĩ hoặc các bạn đã từng bị đã trị bằng cách nào thành công ? Và có ai đã kiểm chứng loại thuốc trên chưa ( vì em thấy có giấy phép của Sở y tế ) ?

Em xin chân thành cám ơn các anh chị đã giúp đỡ bạn em qua cơn nguy khốn.

Em cũng tìm thấy trên 4rum bác thunhua đã chỉ cách :

Dùng lá ngãi cứu tươi + 1 ít muối ( nhưng ko biết muối gì ...) giã nhỏ cho vào cốc nước sôi để nguội sau đó vắt lấy nước rồi uống là hết liền.

Nhưng bác thunhua cũng có dạy trong blog của mình : http://vn.360plus.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=584 theo 1 cách khác phức tạp hơn và thuốc cũng khó kiếm, nhưng nếu hết bệnh thi cũng kiếm....

Mong các bạn đã từng áp dụng cho mình biết kết quả. Bác Thunhua co ghé xem thì chỉ dạy thêm, cám ơn nhiều lắm....

Xin nói thêm là bạn em bị nhiễm khá lâu rồi và được điều trị hồi năm 2008 nhưng điều trị tại bệnh viện Gia định không hết nên chuyển sang đại học y được. Tại dây được cấp thuốc và bạn em đang dùng có hơi khuyên giảm nhưng vì kinh tế kho khăn nên khong the tiep tuc dieu trị nua. Và đến nay bênh đã tái phát lại, lúc đầu chỉ có it nhưng bây giờ nội soi lại thì nhiều hơn...
    Lần sửa cuối bởi High_skyx, ngày 07-09-2010 lúc 02:00 PM.

High_skyx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có ai giúp em với.....

Khỏicầnyêu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thấy thuốc Hà Linh Thảo không có ghi rõ thành phần thuốc nên chẳng biết thực hư ra sao,mà tương tác với thuốc theo mình nghĩ do cơ địa của từng người,bản thân mình cũng đang bị đau dạ dày chữa chưa khỏi nên mình rất đồng cảm với bạn của bạn,còn về bài thuốc nam thì mình nghĩ nếu nhẹ cũng có thể khỏi nhưng nếu nặng thì cũng hơi khó bởi vì có rất ít vị thuốc.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn khỏicầnyêu ơi! Bị nhiễm vi trùng Hp thì phải dùng kháng sinh thôi chứ! Nguyên tắc vi trùng là dùng kháng sinh. Điều trị Hp bằng kháng sinh được toàn thế giới áp dụng lận đó bạn!

Thân mến!

Vâng,cám ơn Mod,thuốc kháng sinh thì Ok rồi nhưng mà mình dùng kháng sinh nhìu mà hiệu quả cũng chưa cao lắm,chẳng bít có phải do dùng bừa bãi không (mọi lần mình toàn tự ý mua thuốc về dùng,chẳng đi bác sĩ gì cả,hic hic)

_jane_ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn đi khám chuyên khoa tiêu hóa đi , nhiễm HP thì phải dùng kháng sinh tối thiểu 4 tuần . Gặp bác sỹ bạn sẽ được tư vấn phác đồ điều trị cụ thể

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nói chung, hiện nay chưa có nghiên cưu nào chứng minh các bài thuốc nam trị được vi khuẩn HP, việc điều trị HP bằng thuốc tây với mọi người cho kết quả tốt nhưng 1 số người không được như mong đợi, các bạn đừng nản lòng, 1 số người phải điều trị đến 4 -5 phác đồ mới khỏi, kiên trì điều trị sẽ mang lại kết quả tốt.

kt07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị nhiễm virut HP phải làm sao ?

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Nói chung, hiện nay chưa có nghiên cưu nào chứng minh các bài thuốc nam trị được vi khuẩn HP, việc điều trị HP bằng thuốc tây với mọi người cho kết quả tốt nhưng 1 số người không được như mong đợi, các bạn đừng nản lòng, 1 số người phải điều trị đến 4 -5 phác đồ mới khỏi, kiên trì điều trị sẽ mang lại kết quả tốt.
    Điều này thì Mod nói sai rồi, lúc đầu có thể tôi cũng nghĩ như bạn nhưng khi được giới thiệu và đã chữa khỏi virut HP thì bây giờ tôi có thể nói : thuốc nam mới là những bài thuốc hiệu quả nếu biết hết công dụng của nó .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn kt07 mến, nếu như bạn cho rằng mình đúng thì mong bạn cho tôi biết những chứng cứ y khoa chứng minh được nhận định trên của bạn. Thực tế, bản thân cơ thể cũng có khả năng phòng chống được vi khuẩn HP, tôi không phủ nhận vai trò của thuốc nam, thuốc nam được xem là 1 loại thuốc bổ, khi dùng sẽ giúp cơ thể khỏe lên và vì thế cơ thể tạo ra được sức đề kháng chống lại VK HP. Nhưng hiện nay chưa có bằng chứng khoa học nào chứng minh rằng thuốc nam có thể diệt trừ trực tiếp được VK HP.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào !

Theo mình nghĩ, hiện nay khoa học đã rất tiến bộ, nên cái gì được nghiên cứu, được chứng minh đầy đủ thì mình tin. Thuốc nam hay bắc không phải là không tốt nhưng theo mình uống thuốc tây tốt hơn, do liều lượng, chỉ định, tác dụng phụ của nó rõ ràng, không mơ hồ như các loại thuốc khác.

Các bạn cho mình hỏi là mỗi lần uống thuốc kháng sinh là thường bị khó tiêu và táo bón,liệu dùng thêm men tiêu hóa có ảnh hưởng gì không nhỉ,còn nữa trong khi đang uống kháng sinh mình uống kèm thêm các Vitamin (thấy tốt cho thành dạ dày) thì có được không.Xin cảm ơn các bạn nhiều.

Chào bạn khỏicầnyêu! Khi dùng thuốc kháng sinh thì tốt nhất bạn nên hạn chế sử dụng thêm các thuốc ảnh hưởng lên hệ thống vi sinh vật của đường ruôt vì như vậy sẽ rất ảnh hường đến khả năng hấp thu của thuốc. Còn các vitamin bạn cũng không nên bổ sung một cách bừa bải chỉ dùng khi bửa ăn của bạn không đủ hoặc là bạn đang có một bệnh lí cần thiết phải bổ sung ví dụ như khô mắt thì cần phải bổ sung vitamin A chẳng hạn.

Để giải quyết hai vấn đề của bạn mình nghĩ rằng tốt nhất bạn chớ nên tự ý dùng thêm một loại thực phẩm chúc nào (như các vitamin và men vi sinh) một cách tự ý. Mà tốt hơn hết bạn nẹn có một chế độ ăn đầy đủ các nhóm thực phẩm và có thật nhiều chât xơ rau cải để tránh táo bón và khó tiêu. Các bửa phụ bạn có thể dùng thêm sữa chua và các loại thức uống có chất xơ hòa tan như là hột é mủ chôm mủ gòn để hổ trợ thêm bạn nhé.

Chúc bạn mau chóng lành bệnh!
    Thân mến chào bạn.

Xin cảm ơn sự tận tình của Mod.

Mình đang dùng kháng sinh liều cao,Amo:2 g,Clath:1 g,Bitmush:0.5g,Rabe:20mg/1 ngày,không biết là có hiệu quả không,Hic hic,khổ lém òi
    Cho mình hỏi 1 cái nữa là có thể dùng liều trên trong 2 tuần không (nếu chưa khỏi).
    Lần sửa cuối bởi Khỏicầnyêu, ngày 29-09-2010 lúc 10:41 PM.

Bạn khoicầnyêu nên tuân thủ triệt để chỉ định của bác sỉ nhé! Không dược tự ý dùng tăng liều cũng như giảm liều!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối