Kết quả 1 đến 3 của 3
    aloha777 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bị HP kháng thuốc!! giúp em với

Cuối năm 2012, em nội soi và sinh thiết dạ dày, kết quả bị chuyển sản ruột tuy1p I & dương tính HP. Dùng kháng sinh đúng phát đồ, điều trị 1 tháng, bác sỹ cũng ko bảo nội soi lại, và cuối cùng cho em dùng thuốc viên nghệ. Hiện tại đầu tháng 9 em soi dạ dày định kỳ, thì phát hiện lại có vi khuẩn HP, trị kháng sinh 2 tuần, nghỉ thuốc thuốc 2 tuần sau đó nội soi lại, vẫn còn dương tính HP. Bác sỹ bảo nếu 2 tuần kháng sinh mà vẫn còn thì đã kháng thuốc, vì cho thêm 10 ngày kháng sinh mới. Cho em hỏi có cần phải điều trị tiếp hay ko ạ? Vì bs nghe em khai báo có ông nội bị ung thư dạ dày nên "trị tới nơi tới chốn". Và cho em hỏi "chuyển sản ruột tuyp I" có nguy hiểm ko ạ? Em xin cảm ơn

aloha777 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

và cho em hỏi thêm, có trường hợp nào dùng nuôi cấy vi khuẩn làm kháng sinh đồ, mà vẫn ko diệt được HP do nó kháng tất cả các loại kháng sinh ko ạ? vì em sợ nhiễm cùng loại HP giống ông em. (Ông em ở quê, 1 tuần có lên nhà chơi 1 lần thôi, mà bây giờ mới phát hiện bệnh này ạ) em xin cảm ơn bác sỹ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vậy sau khi dùng thuốc thì bạn còn triệu chứng gì không ? Soi lại có bị viêm nhiễm gì không ? Có lẽ là kháng sinh đồ của bạn chưa có kết quả, nếu có kết quả thì đợi xem nhạy kháng sinh nào mà điều trị thôi, hiếm khi HP kháng tất cả kháng sinh bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-11-2015, 04:55 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM