Kết quả 1 đến 6 của 6
    quockhang1990 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị đầy hơi, ợ hơi ?

3 tuần trước mình bị buồn nôn liên tục, có nôn ọe vài lần nhưng không ra gì, ko bị đau bụng. do buồn nôn quá nên ko ăn uống được, sút mất vài kí, người mệt mỏi.
    Trước khi nội soi thì có siêu âm kết quả bình thường hết. Đi nội soi thấy kết quả là viêm hang vị, bác sĩ có kê đơn uống 2 tuần (có nói là nếu hết thì không cần tái khám) thì thấy khá hơn, không còn buồn nôn và ăn uống lại được.

Nhưng vẫn còn bị đầy hơi, hơi tức bụng 1 xíu, ko đau bụng, ợ hơi nhiều (mỗi lần ợ xong thì cảm giác thoải mái). Mình có nên đi khám lại không hay ? (sinh viên mà cứ đi bệnh viện mua thuốc chắc đói ăn mất , một lần mua thuốc hết cả mấy trăm nghìn).

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi quockhang1990 Xem bài viết
    3 tuần trước mình bị buồn nôn liên tục, có nôn ọe vài lần nhưng không ra gì, ko bị đau bụng. do buồn nôn quá nên ko ăn uống được, sút mất vài kí, người mệt mỏi.
    Trước khi nội soi thì có siêu âm kết quả bình thường hết. Đi nội soi thấy kết quả là viêm hang vị, bác sĩ có kê đơn uống 2 tuần (có nói là nếu hết thì không cần tái khám) thì thấy khá hơn, không còn buồn nôn và ăn uống lại được.

Nhưng vẫn còn bị đầy hơi, hơi tức bụng 1 xíu, ko đau bụng, ợ hơi nhiều (mỗi lần ợ xong thì cảm giác thoải mái). Mình có nên đi khám lại không hay ? (sinh viên mà cứ đi bệnh viện mua thuốc chắc đói ăn mất , một lần mua thuốc hết cả mấy trăm nghìn).
    Nếu đã đỡ như vậy thì bạn có thể theo dõi thêm. Có chế độ sinh hoạt ăn uống điều độ xem tình hình cải thiện thế nào. Căng thẳng có thể khiến bệnh nặng hơn nên dù có học thì cũng giành thời gian để thư giãn nhé bạn !

quockhang1990 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tình hình là mình ko có triệu chứng đau nóng gì, vậy có thể dùng men tiêu hóa để khắc phục tình trạng đầy hơi không ?
    Nếu không dc thì có cách nào khác cải thiện tình trạng đầy hơi này ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi quockhang1990 Xem bài viết
    tình hình là mình ko có triệu chứng đau nóng gì, vậy có thể dùng men tiêu hóa để khắc phục tình trạng đầy hơi không ?
    Nếu không dc thì có cách nào khác cải thiện tình trạng đầy hơi này ?
    Dùng men tiêu hóa vẫn được. Bạn tham khảo thêm bài viết sau đây nhé

Cách chữa đầy bụng ợ hơi khỏi rất nhanh và đơn giản

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn có thể uống nước chanh, nước dừa, trà gừng để chữa mấy triệu chứng này

anhminh_tnmttpbn3011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post Cảnh giác với bệnh viêm loét hang vị dạ dày !!!

NGUYÊN NHÂN gây viêm loét hang vị dạ dày rất đa dạng có thể do: vi khuẩn HP, ngộ độc thức ăn, dùng nhiều các thuốc kháng viêm giảm đau, do uống rược nhiều lúc đói hoặc do tác động tâm lý căng thẳng kéo dài, stress. Khi viêm hang vị kéo dài không được chữa trị hoặc chữa trị không đúng có thể dẫn đến loét hang vị, loét cả hành tá tràng, đặc biệt là loét bờ cong nhỏ, tiền môn vị, môn vị rất nguy hiểm !!!
    Bệnh này b nên chữa dứt điểm cho khỏi càng sớm càng tốt, đến cơ sở Y tế uy tín kiểm tra và uống thuốc theo phác đồ điều trị bằng thuốc Tây !!!
    Hoặc b tham khảo chữa trị ông lang Quang (con ông lang Tuy-đã mất) ở Bắc Giang (Sdt: 0913.358.180), m đã khỏi sau khi chữa trị bằng thuốc của thầy này, trước được mấy ng b giới thiệu uống đều đã khỏi (uống 1 liều 3 thang thuốc) rất uy tín và hiệu quả
    Chúc b mau khỏi bệnh !!!