Kết quả 1 đến 10 của 10
    nụ cười mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị chua miệng thường xuyên

Hiện tại trong miệng con lúc nào cũng có vị chua xảy ra thường xuyên hầu như là 24/24. thỉnh thoảng có vị hơi đắng và cay nhẹ nữa
    cách đây gần 2 năm con có đi nội soi dạ dày và xét nghiệm vi khuẩn HP thì kết quá là viêm sung huyết dạ dày và ko có vi khuẩn HP, và trào ngược dạ dày thực quản, cả viêm xoang sàng vả viêm họng hạt mãn tính
    con uống thuốc nhưng thấy ko đỡ rồi dùng đủ loại thuốc cả Tây và đông y cũng không khỏi, nên con đã ngưng thuốc
    Thời gian gần đây con bị chua miệng thường xuyên và nhiều nhất lúc hoạt động mạnh, con ko có cảm giác ợ lên có vị chua, vị chua thì xuất hiện thường xuyên trong miệng và nước bọt tiết nhiều hơn
    con xin hỏi, bị chua miệng như vậy có nguy hiểm ko ạ đã kéo dài 5 tháng rồi ạ. con rất hoang mang và lo lắng

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nụ cười mới Xem bài viết
    Hiện tại trong miệng con lúc nào cũng có vị chua xảy ra thường xuyên hầu như là 24/24. thỉnh thoảng có vị hơi đắng và cay nhẹ nữa
    cách đây gần 2 năm con có đi nội soi dạ dày và xét nghiệm vi khuẩn HP thì kết quá là viêm sung huyết dạ dày và ko có vi khuẩn HP, và trào ngược dạ dày thực quản, cả viêm xoang sàng vả viêm họng hạt mãn tính
    con uống thuốc nhưng thấy ko đỡ rồi dùng đủ loại thuốc cả Tây và đông y cũng không khỏi, nên con đã ngưng thuốc
    Thời gian gần đây con bị chua miệng thường xuyên và nhiều nhất lúc hoạt động mạnh, con ko có cảm giác ợ lên có vị chua, vị chua thì xuất hiện thường xuyên trong miệng và nước bọt tiết nhiều hơn
    con xin hỏi, bị chua miệng như vậy có nguy hiểm ko ạ đã kéo dài 5 tháng rồi ạ. con rất hoang mang và lo lắng
    Tôi nghĩ tình trạng này nguyên nhân chính gây ra là do bạn bị trào ngược dạ dày đấy. Bạn nên dùng các loại thuốc chống trào ngược, bảo vệ niêm mạc dạ dày-thực quản. Nếu để lâu không điều trị thì dễ gây viêm thực quản, sâu răng và hôi miệng nữa đấy !

MaiY's Avatar
    MaiY Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên đi khám lai và uống thuốc theo đơn của bác sỹ nhé! Chứ đang uống mà bỏ dở thì e là không mang lại được hiệu quả điều trị.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bị chua miệng như vậy chắc là khó chịu lắm, e thì thoảng cũng bị chua miệng mà, ăn cái gì cũng không thấy ngon.

Trích dẫn Gửi bởi MaiY Xem bài viết
    Bạn nên đi khám lai và uống thuốc theo đơn của bác sỹ nhé! Chứ đang uống mà bỏ dở thì e là không mang lại được hiệu quả điều trị.
    Nản lắm bạn ơi uống thuốc tây ko thấy thuyên giảm hiện tượng chua miệng tí nào
    mình đang sử dụng trà lava trà dây nghe nhiều người nói cũng trị dạ dày tốt
    hiện tượng chua miệng vẫn đeo đuỗi dai dẳng, ko thuyên giảm, mình ăn uống chẳng thấy ngon lành tí nào

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Bị chua miệng như vậy chắc là khó chịu lắm, e thì thoảng cũng bị chua miệng mà, ăn cái gì cũng không thấy ngon.
    chả muốn ăn gì hết bạn ơi vì miệng toàn vị chua chẳng kích thích được ăn uống gì cả

Nản lắm bạn ơi uống thuốc tây ko thấy thuyên giảm hiện tượng chua miệng tí nào
    mình đang sử dụng trà lava trà dây nghe nhiều người nói cũng trị dạ dày tốt
    hiện tượng chua miệng vẫn đeo đuỗi dai dẳng, ko thuyên giảm, mình ăn uống chẳng thấy ngon lành tí nào
    Hiện bạn còn dùng thuốc trị Hp, thuốc chống trào ngược không ?

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Hiện bạn còn dùng thuốc trị Hp, thuốc chống trào ngược không ?
    DẠ vẫn còn sử dụng thuốc chống trào ngược omerazol 20mg , kèm theo bịch chữ B, năm trước kiểm tra ko có bị HP bằng nội soi và xét nghiệm máu chỉ bị xung huyết dạ dày. Vậy năm nay em có cần phải đi nọi soi lại để kiểm tra Hp ko ạ. Thật sự sợ nọi soi kinh khủng.
    Nhưng ko giảm được cua miệng Bs Thiên Hương. miệng lúc nào cũng chua nước bọt tiết ra là chua miệng, thỉnh thoảng em thấy đau khu vực rốn và hơi khó chịu phần trên rốn.
    còn về phần viêm xoang, mấy bữa nay em đau đầu và đau trong tai, mũi một bên cảm thấy rát ở phía trong mũi và thỉnh thoảng bị ngạt, và đôi khi trong dịch nhày mũi hơi khô nó có cả máu đỏ đậm, mấy ngày nay em bị như vậy nữa. có phải do viêm xoang nó gây ra xuất tiết mũi ko bac sĩ.
    Thật sự em lo lắng quá chừng, sức khỏe giảm hẳn người mệt mỏi, em sợ bị ung thư vòm họng cũng gây đau đầu đau tai và chảy máu mũi, và cả dạ dày nữa. chẳng hiểu sao uống thuốc mãi mà ko khỏi
    Lần sửa cuối bởi nụ cười mới, ngày 08-10-2016 lúc 04:01 PM.

DẠ vẫn còn sử dụng thuốc chống trào ngược omerazol 20mg , kèm theo bịch chữ B, năm trước kiểm tra ko có bị HP bằng nội soi và xét nghiệm máu chỉ bị xung huyết dạ dày. Vậy năm nay em có cần phải đi nọi soi lại để kiểm tra Hp ko ạ. Thật sự sợ nọi soi kinh khủng.
    Nhưng ko giảm được cua miệng Bs Thiên Hương. miệng lúc nào cũng chua nước bọt tiết ra là chua miệng, thỉnh thoảng em thấy đau khu vực rốn và hơi khó chịu phần trên rốn.
    còn về phần viêm xoang, mấy bữa nay em đau đầu và đau trong tai, mũi một bên cảm thấy rát ở phía trong mũi và thỉnh thoảng bị ngạt, và đôi khi trong dịch nhày mũi hơi khô nó có cả máu đỏ đậm, mấy ngày nay em bị như vậy nữa. có phải do viêm xoang nó gây ra xuất tiết mũi ko bac sĩ.
    Thật sự em lo lắng quá chừng, sức khỏe giảm hẳn người mệt mỏi, em sợ bị ung thư vòm họng cũng gây đau đầu đau tai và chảy máu mũi, và cả dạ dày nữa. chẳng hiểu sao uống thuốc mãi mà ko khỏi
    Nếu sợ nội soi thì bạn có thể kiểm tra bằng phương pháp thổi bong bóng. Tuy không chính xác bằng nội soi nhưng cũng giúp ích cho chẩn đoán. Thuốc chống trào ngược như vậy theo tôi vẫn chưa đủ đâu. Bạn nên đi tái khám lại để bs cho thêm thuốc. Còn vấn đề viêm xoang cũng vậy, nếu đã có triệu chứng khó chịu như thế thì bận nên tái khám để dùn thuốc trong giai đọan cấp tính này !

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu mà có nhiễm khuẩn HP thì nên điều trị triệt để vi khuẩn HP đi bạn ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-07-2016, 04:25 PM
  2. Bà bầu có nên ăn sữa chua thường xuyên?
    Bởi judo trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 56
    Bài viết cuối: 11-12-2015, 11:20 AM
  3. Thường xuyên bị chuột rút ở đùi, điều trị cách nào?
    Bởi cauvongsaumua trong diễn đàn Cơ - Xương - Khớp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-02-2015, 08:22 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-07-2012, 10:05 PM
  5. Ăn chuối thường xuyên tốt cho sức khỏe
    Bởi TinY trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-09-2008, 10:08 PM