Kết quả 1 đến 3 của 3
    huyhoangute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh viêm đại tràng

tuần trước em tự nhiên có cảm giác tức bụng ở phần trên rốn bên trái và đi ngoài ra máu tươi, sau đó khoảng 4 ngày sau đi ăn cơm song em bị đau dữ dội, buổi chiều về nghỉ ngơi thì thấy đỡ đau nhưng vẫn âm ỉ ở phần bụng trên rốn bên trái.
    Hôm sau em đi khám và bác sĩ cho chụp X-quang và kết luận là bị viêm đại tràng.
    Kiêng ăn mỡ, cay, tanh, bia rượu, ăn nhiều rau xanh hoa quả. Bác sĩ kê thuốc Papaze, Entrin, Enzamin, Polynu theo em được biết thì papaze là thuốc điều hòa hệ tiêu hóa, thuốc Enzamin là thuốc bổ, Polynu là thuốc rối loạn tiêu hóa và viêm đại tràng mãn tính.
    Sau khi uống thuốc 4 ngày thì em không còn hiện tượng đi ngoài ra máu nhưng vùng bụng thì đau tức cả phần trên rốn và dưới rốn (bên phải bụng không đau) cảm giác lúc nào cũng đầy bụng, đau chủ yếu là ở phần trên rốn bên trái. Mỗi khi ngồi hoặc ăn cơm xong thì cảm thấy tức bụng khó chịu có hiện tượng đầy hơi (ợ hơi như kiểu ăn cơm no rùi ợ 1 cái) nhưng không đến mức nấc hay ợ chua.
    Xin cho em hỏi mấy vấn đề:
    - Thuốc Entrin là thuốc gì ? chữ En"t"rin thì chữ t em không biết có đúng ko vì chữ bác sĩ ghi không rõ lắm.
    - Liệu bệnh của em có phải là đại tràng không?
    - Em là sinh viên đh Bách Khoa ở gần bv Bạch Mai, nếu đi khám thì vào khoa khám chữa bệnh theo yêu cầu hay khoa nào? và khám nội soi tiêu hóa (soi dạ dày tá tràng) phải không?
    Xin nhờ các bác sĩ giúp em càng sớm càng tốt ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

huyhoangute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hôm qua em uống hết thuốc bác sĩ kê, em lại thấy đi ngoài ra máu tươi và dát hậu môn, bụng thì bớt đau, chỉ thỉnh thoảng mới đau 1 chút. Vậy em có phải đi khám bệnh nữa không? có phải kiêng nữa không?
    Admin và Mod trả lời nhanh giúp em với, vì sắp tới em có thể đi Nhật một thời gian không có thời gian điều trị nữa.
    Em xin chân thành cảm ơn.

tranngoctu92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ban o gan benh vien thi nen vao bv kham cho chac chan. neu ban tin tuong vao san pham cua cty minh thi hay alo cho minh 0982276716. san pham rat tot day ban