Kết quả 1 đến 6 của 6
    vantinhvu60 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh ung thư dạ dày phát hiện sớm bằng cách nào ?

Bác sĩ trả lời giúp em bệnh này với ah ! Chồng em bị đau dạ dày đã lâu. Cứ mỗi lần ăn nhiều đồ chua cay hay uống bia rượu và thì lại kêu giời kêu đất vì đau. Bao nhiêu lần như thế rồi. Chông em cũng đi khám rồi uống thuốc vào, nhưng vẫn ko đỡ. Cứ ăn vào lại bị. Cũng bị bệnh này khá lâu rồi. Em lo có khi nào viêm dạ dày mà nó biến chứng thành ung thư dạ dày ko ah. Bệnh ung thư dạ dày có thêm biểu hiện nào khác so với bệnh viêm dạ dày ko ? Nếu mà đi khám thì soi dạ dày có phát hiện đc ko hay phải đi chụp X quang ah ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vantinhvu60 Xem bài viết
    Bác sĩ trả lời giúp em bệnh này với ah ! Chồng em bị đau dạ dày đã lâu. Cứ mỗi lần ăn nhiều đồ chua cay hay uống bia rượu và thì lại kêu giời kêu đất vì đau. Bao nhiêu lần như thế rồi. Chông em cũng đi khám rồi uống thuốc vào, nhưng vẫn ko đỡ. Cứ ăn vào lại bị. Cũng bị bệnh này khá lâu rồi. Em lo có khi nào viêm dạ dày mà nó biến chứng thành ung thư dạ dày ko ah. Bệnh ung thư dạ dày có thêm biểu hiện nào khác so với bệnh viêm dạ dày ko ? Nếu mà đi khám thì soi dạ dày có phát hiện đc ko hay phải đi chụp X quang ah ?
    Nội soi có thể phát hiện những sang thương bất thường, xác định ung thư hay không thì phải sinh thiết mẫu mới xác định chắc chắn. nếu chồng bạn soi mà không thấy gì thì cũng đừng quá lo, chủ yếu điều trị viêm dạ dày cho ổn thôi, tránh biến chứng loét !

MAXsstoreOVERDOZE Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thay cho một món quà tặng có giá trị, https://www.facebook.com/donghonuhanghieu xin gửi những lời chúc tốt đẹp, hạnh phúc tới tất cả mọi người, mọi nhà. Chúc mọi người một mùa Giáng sinh an lành, hạnh phúc. Một năm mới nhiều may mắn, một mùa đông thật ấm áp bên gia đình và người thương yêu. Merry Christmas!

vantinhvu60 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nội soi có thể phát hiện những sang thương bất thường, xác định ung thư hay không thì phải sinh thiết mẫu mới xác định chắc chắn. nếu chồng bạn soi mà không thấy gì thì cũng đừng quá lo, chủ yếu điều trị viêm dạ dày cho ổn thôi, tránh biến chứng loét !
    Cảm ơn bác sĩ nhiều

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vantinhvu60 Xem bài viết
    Cảm ơn bác sĩ nhiều
    Chúc gia đình bạn vui khỏe nhé !

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn nên đi khám kịp thời để lâu k tốt đâu dễ chuyển sang biến chứng nguy hiểm lắm