Kết quả 1 đến 8 của 8
    anhsao3200 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bệnh lý về dạ dày

Anh cháu năm nay 18 tuổi đang chuẩn bị vào kì thi tốt nghiệp phổ thông trung học và đại học.
    nhưng cách đây hai tháng đột nhiên có triệu trứng bụng đầy hơi không có cảm giác đói, no . Thường ợ hơi mà không chua bụng rất mệt mỏi những ngày gần đây anh cháu lại thường gặp những cơn đau bụng lâm râm, anh chúa dã đi khám và siêu âm kết quả là bị viêm dạ dày và đường ruột. Sau đó anh cháu đã mua thuốc theo đơn cua bá sĩ và kết ăn bột nghệ đen với mật ong nhưng không có triệu trứng thuyên giảm. Vậy cháu rất mong bác sĩ giúp đỡ anh cháu để anh cháu mau chóng khỏi bệnh và bước vào kì thi sắp tới.(anh cháu chưa bao giờ uống rượu, bia, cafe..........)
    Cháu xin cảm ơn bác sĩ !

Thanh Trúc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bệnh đau dạ dày không thể xem thường

anh bạn không uống rượu, không hút thuốc nhưng vẫn có thể mắc bệnh đau dạ dày do vi khuẩn HP gây ra. tốt nhất nên đi đến bác sĩ để được chẩn đóan bệnh một cách chính xác. Gần đây, mình nghe chương trình Bác sĩ của bạn thấy có những điều bổ ích về căn bệnh này như là cách phòng ngừa, triệu chứng. bạn có thể đón nghe và đưa đến bác sĩ những thắc mắc của bạn.

TinY Guest

vấn đề đi cầu của cậu ta thế nào ? thường xuyên không ? triệu chứng chỉ giống như đầy hơi khó tiêu thôi. Bạn hãy ra nhà thuốc bắc mua vài lọ Bao Tử Hoàn về cho cậu ta uống xem có khá hơn không.

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi anhsao3200 Xem bài viết
    Anh cháu năm nay 18 tuổi đang chuẩn bị vào kì thi tốt nghiệp phổ thông trung học và đại học.
    nhưng cách đây hai tháng đột nhiên có triệu trứng bụng đầy hơi không có cảm giác đói, no . Thường ợ hơi mà không chua bụng rất mệt mỏi những ngày gần đây anh cháu lại thường gặp những cơn đau bụng lâm râm, anh chúa dã đi khám và siêu âm kết quả là bị viêm dạ dày và đường ruột. Sau đó anh cháu đã mua thuốc theo đơn cua bá sĩ và kết ăn bột nghệ đen với mật ong nhưng không có triệu trứng thuyên giảm. Vậy cháu rất mong bác sĩ giúp đỡ anh cháu để anh cháu mau chóng khỏi bệnh và bước vào kì thi sắp tới.(anh cháu chưa bao giờ uống rượu, bia, cafe..........)
    Cháu xin cảm ơn bác sĩ !
    Chào cụ.
    He he...triệu chứng như cụ mô tả, nếu không biết mà theo toa của mấy ông BS tây y để trị theo phát đồ diệt vi khuẩn HP+ thì có mà toi thằng anh của cụ.
    Cụ về nhà cứ làm theo cách của tôi nhá:
    Cụ hái 1 nắm lá ngải cứu tươi + vài hạt muối----> giã nhỏ, cho vào 1 cốc (Chén ăn cơm) nước sôi để nguội --->Vắt lấy nước : Dùng 1 lần là khỏi bệnh.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

khi nào anh của anhsao3200 khỏe lên thông báo cho mọi người chia vui với nhé

anhsao3200 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ù cám ơn các bạn nhiều nhe lúc nào anh tớ khỏe lại tớ sẽ thông báo cho mọi người

High_skyx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho hỏi có thiệt là dùng lá ngải cứu + muối => Vắt lấy nước uống là khỏi không ? Mà đó là muối gì vậy xin cảm ơn.

High_skyx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trả lời giúp em.....