Kết quả 1 đến 13 của 13
    htdang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh lí có liên quan đến dạ dày

Tôi năm nay 32 tuổi, người hơi gầy, ăn uống bình thường, tiểu sử có bệnh Viêm dạ dày, không vi khuẩn HP.
    Gần đây tôi thường hay ợ, những lúc ợ không được thường bị mệt ở ngực, có lúc trong bụng nó ọt ẹc như có hơi gây ra hồi hợp dẫn tơi tim đập nhanh (đã siêu âm tim và siêu âm vùng bụng chuẩn đoán bình thường, còn đo điện tâm đồ thì mạch hơi yếu nhưng không đáng ngại). Tôi đang uống Omerazol, Motilium-M, Phosphalugel nhưng chưa thấy kết quả nhỏ nào.
    Còn một điều nữa là khi tôi làm việc trên máy tính trong thời gian ngắn nó cũng làm rất mệt ngăn ở ngực thở không sâu được và khu vực dưới xương sườn trái đè vào hơi thốn. Có phải cũng liên quan tới dạ dày không.
    Xin hỏi 2 chịu chứng trên tôi bênh về dạ dày dạng nào và có thêm bênh nào không hoặc xét nghiệm gì để biết chính xác hơn không. Nếu uống thuốc tôi nên uống thuốc gì?
    Xin cám ơn

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trước hết cho mình hỏi bạn uống omerazol, motilium-M và phosphalugel là do bác sĩ nào chỉ định ?

Bạn có dấu hiệu của rối loạn thần kinh thực vật nhé, mình khuyên bạn hãy đi xét nghiệm tổng quát, vì những triệu chứng bạn kể xảy ra từ đầu đến bụng. Bạn chưa được khám mình không dám chỉ định thuốc....kẻo chết người.

thisisme Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hix trường hợp này kéo dài bao lâu rồi bạn, mình khuyên chung chung nhé, thấy cơ thể bất thường nên đi khám ngay, nhiều bạn để bệnh lâu rồi còn lên đây tư vấn nữa, chỉ sợ tư vấn song muộn rồi...

htdang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

3 thuốc trên do bác sĩ huyện mình đưa toa
    Bệnh mình cách đây khoảng 1 tháng rồi

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn thử dùng chuối xanh phơi cho khô ( không phơi trực tiếp với ánh nắng gay gắt , phơi trong mát ) , tán thành bột , mỗi ngày uống 3 lần , mỗi lần 6g , sẽ giúp cho bạn nhiều !

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tình trạng sức khỏe của bạn hiện nay như thế nào sau khi dùng thuốc điều trị 1 tháng ? bạn đã tái khám chưa ?

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi htdang Xem bài viết
    3 thuốc trên do bác sĩ huyện mình đưa toa
    Bệnh mình cách đây khoảng 1 tháng rồi
    Bạn ở huyện nào nhỉ?

anhsao3200 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định benh ly ve da day

Anh tôi năm nay 18 tuổi đang chuẩn bị bước vào kì tốt nghiệp phổ thông trung học và đại học nhưng cách đây 2 tháng anh tôi đột nhiên có triệu trứng bụng đầy hơi không có cảm giác đói no, thường ợ hơi mặc dù không chua, bụng rất mệt mỏi. những ngày gần đây anh tôi lạ thường gặp những cơn đau bụng lâm râm anh tôi đã đi khám và siêu âm kết quả bị viêm dạ dày và đường ruột sau đó anh tôi đã mua thuốc theo đơn của bác sĩ và kết hợp ăn bột nghệ đen với mật ong nhưng không có triệu trứng thuyên giảm vậy tôi rất mong bác sĩ giúp đỡ anh tôi để anh chóng khỏi bệnh và bước vào kì thi sắp tới (anh tôi chưa bao giờ uống rươu cafe)
    Xin cám ơn bác sĩ!

nalyna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi htdang Xem bài viết
    Tôi năm nay 32 tuổi, người hơi gầy, ăn uống bình thường, tiểu sử có bệnh Viêm dạ dày, không vi khuẩn HP.
    Gần đây tôi thường hay ợ, những lúc ợ không được thường bị mệt ở ngực, có lúc trong bụng nó ọt ẹc như có hơi gây ra hồi hợp dẫn tơi tim đập nhanh (đã siêu âm tim và siêu âm vùng bụng chuẩn đoán bình thường, còn đo điện tâm đồ thì mạch hơi yếu nhưng không đáng ngại). Tôi đang uống Omerazol, Motilium-M, Phosphalugel nhưng chưa thấy kết quả nhỏ nào.
    Còn một điều nữa là khi tôi làm việc trên máy tính trong thời gian ngắn nó cũng làm rất mệt ngăn ở ngực thở không sâu được và khu vực dưới xương sườn trái đè vào hơi thốn. Có phải cũng liên quan tới dạ dày không.
    Xin hỏi 2 chịu chứng trên tôi bênh về dạ dày dạng nào và có thêm bênh nào không hoặc xét nghiệm gì để biết chính xác hơn không. Nếu uống thuốc tôi nên uống thuốc gì?
    Xin cám ơn
    mình nghĩ bạn bị dị ứng phế quản rồi,hôm bữa mình cũng bị như vậy nhưng bây giờ thì hết rồi,lúc hít thở sâu vào làm mình bị nghẹn lại,thừơng đau gần bờ vai,tránh nằm máy quạt để từ dưới chân quạt đi lên,hít lên sẽ vào phế quản,tránh ngồi máy lạnh nhiều luôn.chúc bạn mau hết bệnh.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

bệnh tình của bác htdang đã đỡ chưa nhỉ

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bị đau bao tử đúng là ác mộng đấy, mình từng bị rồi nên cũng có chút kinh nghiệm ^^

bpro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu bệnh của bạn kéo dài mãi mà ko khỏi, tôi nghĩ bạn nên đi khám thì hay hơn, tôi biết 1 địa chỉ khá hay ở HN cho bạn, nếu bạn ngại khám trong bệnh viện mất thời gian, đó là phòng khám 92 Thợ Nhuộm, dịch vụ ở đó thì miễn chê, đầy đủ trang thiết bị hiện đại, mà giá cả ở đó thì bình dân, thời gian đợi khám cũng rất nhanh nữa, trên tầng còn có cả quán cafe trên đó cho bệnh nhân nữa, bạn thử 1 lần đến đó xem nhé

bpro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn thử đến phòng khám 92 Thợ Nhuộm xem, bố mình cũng bị như vậy đến đó khám thấy đỡ nhiều lắm, chi phí lại rất bình dân nữa, mà không phải đợi lâu, còn có cả quán cafe trong khi bạn ngồi đợi nữa, đi thử đi nhé