Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Bệnh hôi miệng

alicenguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh hôi miệng

Chào bác sĩ, cháu năm nay 19t, nhưng mà khoảng 1-2 năm gần đây, cháu có triệu chứng bị hôi miệng, ban đầu cháu có lại nha khoa khám thì chẩn đoán do vôi răng, cháu đã chữa trị và hết hôi được 1 thời gian. Nhưng khoảng 2-3 tháng trở lại đây, cháu lại bị chứng hôi miệng, nhưng lần này, bác sĩ nói răng cháu vẫn tốt. Mặc dù cháu đánh răng sau mỗi bữa ăn, và chăm sóc kỹ nhưng sau khi đánh răng vẫn còn mùi hôi. Vì vậy cháu không biết nguyên nhân nào gây hôi miệng nữa? Sau khi tìm hiểu các thông tin trên mạng thì cháu dc biết là hôi miệng có thể do trào ngược dạ dày. Xin bác sĩ có thể tư vấn cho cháu nên khám bệnh này ở đâu ở TP.HCM ko ạ? Hay là bác sĩ có bài thuốc gì để cháu có thể chữa hết bệnh hôi miệng được ko ạ? Dạo này bị bệnh HM nên cháu ít dám tiếp xúc nhiều với ai, bệnh này làm cháu mất tự tin rất nhiều ạ. Mong các bác sĩ tư vấn giúp cháu

thaosimdep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Năm mới an khang thịnh vượng

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi alicenguyen Xem bài viết
    Chào bác sĩ, cháu năm nay 19t, nhưng mà khoảng 1-2 năm gần đây, cháu có triệu chứng bị hôi miệng, ban đầu cháu có lại nha khoa khám thì chẩn đoán do vôi răng, cháu đã chữa trị và hết hôi được 1 thời gian. Nhưng khoảng 2-3 tháng trở lại đây, cháu lại bị chứng hôi miệng, nhưng lần này, bác sĩ nói răng cháu vẫn tốt. Mặc dù cháu đánh răng sau mỗi bữa ăn, và chăm sóc kỹ nhưng sau khi đánh răng vẫn còn mùi hôi. Vì vậy cháu không biết nguyên nhân nào gây hôi miệng nữa? Sau khi tìm hiểu các thông tin trên mạng thì cháu dc biết là hôi miệng có thể do trào ngược dạ dày. Xin bác sĩ có thể tư vấn cho cháu nên khám bệnh này ở đâu ở TP.HCM ko ạ? Hay là bác sĩ có bài thuốc gì để cháu có thể chữa hết bệnh hôi miệng được ko ạ? Dạo này bị bệnh HM nên cháu ít dám tiếp xúc nhiều với ai, bệnh này làm cháu mất tự tin rất nhiều ạ. Mong các bác sĩ tư vấn giúp cháu
    Đúng là một trong những những nguyên nhân hôi miệng có thể là do trào ngược dạ dày. Bạn có triệu chứng gì của đường tiêu hóa không ? Bạn có thể khám bệnh này ở khoa tiêu hóa của các bv đa khoa đều được, vd như bv 115, Gia Định, Nguyễn Tri Phương...

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nếu bạn có thêm một số triệu chứng như ợ hơi, ợ chua, buồn nôn, khó nuốt, đắng miệng thì có thể là do trào ngược dạ dày gây hôi miệng. mình từng bị hôi miệng do nguyên nhâ này cũng ngại giao tiếp nhưng sau nhờ được bạn chỉ dùng Tỳ Bách Thảo, nay đã khỏi bệnh, thuốc này có bán ở cả TPHCM và HN, 350k/hộp. Bạn gọi số 1900 9696 07 để đặt hàng cũng đc

Tag của Chủ đề này