Kết quả 1 đến 3 của 3
    tuantu1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh đau mạn sườn phải và kèm rát lòng bàn tay trái

Tôi năm nay 38t,cao 1m70,năng 80kg.Tôi có hay uống rượu nhưng ko nhiều lắm,gần đây sau 1 vài ngày uống mấy lần rượu nhiều,tôi thấy rối loạn tiêu hóa,đi ngoài ra nước 3,4 ngày liền,sau đó tôi uống thuốc đi ngoài thì đỡ.Gần đây tôi thấy đau bên mạn sườn phảivà rát bên lòng bàn tay trái,tôi đi sét nghiệm máu,chip phổi,siêu âm gan thì bác sỹ bảo vẫn bình thường,ko có virut viem gan b,vậy các bác sỹ có thể tư vấn về bẹnh tình cho tôi được ko,tôi xin cảm ơn rất nhiều

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tuantu1 Xem bài viết
    Tôi năm nay 38t,cao 1m70,năng 80kg.Tôi có hay uống rượu nhưng ko nhiều lắm,gần đây sau 1 vài ngày uống mấy lần rượu nhiều,tôi thấy rối loạn tiêu hóa,đi ngoài ra nước 3,4 ngày liền,sau đó tôi uống thuốc đi ngoài thì đỡ.Gần đây tôi thấy đau bên mạn sườn phảivà rát bên lòng bàn tay trái,tôi đi sét nghiệm máu,chip phổi,siêu âm gan thì bác sỹ bảo vẫn bình thường,ko có virut viem gan b,vậy các bác sỹ có thể tư vấn về bẹnh tình cho tôi được ko,tôi xin cảm ơn rất nhiều
    Nếu bạn đã khá, làm xét nghiệm kĩ thì có thể bạn chỉ bị rối loạn tiêu hóa trong giai đoạn này thôi. Nên ăn uống đồ mát, thanh đạm, uống nhiều nước để cơ thể dễ thanh lọc nhé bạn !

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nên xây dựng chế độ ăn uống hợp lý, thường xuyên vận động cơ thể, tránh dùng quá nhiều bia rượu và hạn chế hút thuốc