Kết quả 1 đến 4 của 4
    max.kool92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sỹ cho em hỏi về đầy bụng kéo dài ?

Chào bác sỹ , em 21 tuổi , thường thì chứng đầy bụng của em chỉ 1,2 bữa ăn là chấm dứt , nhưng lần này nó kéo dài cả gần 2 tuần, lúc nào cũng có cảm giác đầy bụng phía trên, kèm theo hơi nghẹn vùng cổ, ợ hơi, rồi tiêu chảy . cảm giác đầy bụng , nghẹn cổ càng tăng sau khi ăn và nằm ngửa ... cho em hỏi em bị bệnh gì ở hệ tiêu hóa ạ ...( em có đi khám tổng quát tại BV ĐH Hùng Vương thì có xác định bị viêm xoang cấp và tăng acid uric) cảm ơn bác sỹ !!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi max.kool92 Xem bài viết
    Chào bác sỹ , em 21 tuổi , thường thì chứng đầy bụng của em chỉ 1,2 bữa ăn là chấm dứt , nhưng lần này nó kéo dài cả gần 2 tuần, lúc nào cũng có cảm giác đầy bụng phía trên, kèm theo hơi nghẹn vùng cổ, ợ hơi, rồi tiêu chảy . cảm giác đầy bụng , nghẹn cổ càng tăng sau khi ăn và nằm ngửa ... cho em hỏi em bị bệnh gì ở hệ tiêu hóa ạ ...( em có đi khám tổng quát tại BV ĐH Hùng Vương thì có xác định bị viêm xoang cấp và tăng acid uric) cảm ơn bác sỹ !!
    Bạn đã khám tiêu hóa chưa ? Có khả năng bạn bị viêm dạy dày trào ngược đấy.

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Các triệu chứng của bạn giống như bị trào ngược dạ dày đấy, hồi trước ình có bị bệnh này hay bị ợ hơi, trướng bụng, khó tiêu. Sau đó mình có dùng tỳ bách thao là thuốc đông y để chữa tới nay thì không còn các triệu chứng đó nữa. Bạn mua về dùng thử xem sao có đỡ hơn không

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tình trạng của bạn thế nào rồi ? Đừng tự ý dùng thuốc lung tung nhé !