Kết quả 1 đến 4 của 4
    tiny51 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ ơi, giúp em với, em lo quá

Em bị bệnh trĩ từ hồi học lớp 8, năm nào em cũng bị 1 lần nhưng chỉ khoảng 1 tuần là tự hết, lâu lắm cũng chỉ 2 tuần. Bây h em là tân sinh viên, cả năm nay em ko thấy bệnh trĩ tái phát, nhưng vài ngày đây khi em đi tiêu, sau khi lau giấy em thấy có máu đỏ, em ko bị táo bón,đi tiêu em ngồi xổm. Em ko thấy đau, rát, chiệu trứng của trĩ. Xin bác sĩ giúp em, cách trị hiệu quả.
    Lần sửa cuối bởi tiny51, ngày 12-11-2010 lúc 09:59 PM.

htrung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

có thể do bạn bị nóng trong người, chỗ vết thương chưa lành hẳn nên gây ra tình trạng ra máu như thế đó

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tiny51 Xem bài viết
    Em bị bệnh trĩ từ hồi học lớp 8, năm nào em cũng bị 1 lần nhưng chỉ khoảng 1 tuần là tự hết, lâu lắm cũng chỉ 2 tuần. Bây h em là tân sinh viên, cả năm nay em ko thấy bệnh trĩ tái phát, nhưng vài ngày đây khi em đi tiêu, sau khi lau giấy em thấy có máu đỏ, em ko bị táo bón,đi tiêu em ngồi xổm. Em ko thấy đau, rát, chiệu trứng của trĩ. Xin bác sĩ giúp em, cách trị hiệu quả.
    Chào bạn tiny51!

Vấn đề hiện tại của bạn là xuất huyết đỏ tươi sau khi đi phân, đây là một triệu chứng báo động của bệnh trĩ. Đối với triệu chứng này thì tốt nhất tôi khuyên bạn nên đi khám khoa ngoại tổng quát để được điều trị chính xác.

Việc hiện tại của bạn là nên ăn uống nhiều chất xơ như rau xanh, trái cây chín (nên ăn nhiều chuối chín, đu đủ), không nên rặn mạnh khi đi cầu dù bị bón, làm bệnh tiến triển.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn mau chóng lành bệnh.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Đi khám ngay nha bạn, bác sĩ đánh giá xem có cần phải thắt không hay chỉ uống thuốc thôi.